आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

ममता बॅनर्जी आयुष्यभर अविवाहित का राहिल्या: कारण एेकून व्हाल आश्चर्यचकित


 

.

राजकारणात फारच कमी लोक आहेत, जे साधेपणाने जगतात. आणि या यादीमध्ये पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांचे नाव नक्कीच येते. ते त्यांच्या रागीट स्वभावासाठी ओळखल्या जातात. आज आम्ही तुम्हाला ममता बॅनर्जीच्या राजकीय आणि वैयक्तिक जीवनाबद्दलही काही खास गोष्टी सांगणार आहोत, जसे की,  त्यांनी लग्न का केले नाही? त्या नेहमीच पांढरी साडी का घालतात?

ममता बॅनर्जी

ममतांचा जन्म 5 जानेवारी 1955 रोजी पश्चिम बंगालच्या कोलकाता शहरात झाला. आज त्या  66 वर्षांच्या आहेत.  त्यांच्या वडिलांचे नाव प्रोमिलेश्‍वर बॅनर्जी तर आईचे नाव गायत्री. ममता अत्यंत गरीब कुटुंबातील असून त्यांनी जोगमया देवी कॉलेजमधून इतिहासात पदवी संपादन केली. यानंतर त्यांनी कोलकाता विद्यापीठातून इस्लामिक इतिहासात एम.ए. केले.

कायद्याचाही केला अभ्यास

ममता बॅनर्जी यांनीही कायद्याचा अभ्यास केला आहे. एम.ए. केल्यानंतर त्यांनी श्री शिक्षायातन महाविद्यालयातून शिक्षण पूर्ण केले. यानंतर त्यांनी कायद्याचा अभ्यास करण्याचे ठरवले आणि त्यांनी या कोर्समध्ये प्रवेश घेतला. त्यांनी एलएलबीही केले.  त्यांनी कोलकाताच्या जोगेश चंद्र चौधरी लॉ कॉलेजमधून पदवी प्राप्त केली.

काँग्रेसपासून सुरवात

एलएलबीचा अभ्यास संपल्यानंतरच ममतांनी काँग्रेसमधून  राजकारणात प्रवेश केला. ममता त्यावेळी विद्यार्थिनी होत्या आणि त्या काळात ती जयप्रकाश नारायण यांच्या गाडीच्या बोनटवर चढल्या. सरकार अकार्यक्षम असल्याचा आरोप करत त्यांनी त्याला विरोध केला होता.

ममता बॅनर्जी

राजकीय प्रवास

1997 मध्ये ममतांनी अखिल भारतीय तृणमूल काँग्रेसची   पायाभरणी केली. 1998 मध्ये त्यांचा पक्ष औपचारिकपणे अस्तित्वात आला. 1999 साली एनडीए सरकारमध्ये मंत्री झाल्या. 2001 मध्ये एनडीए सोडले आणि परत आले. त्यानंतर  कोळसा मंत्रालयाच्या मंत्री झाल्या. 2011 मध्ये ममता बॅनर्जी यांना पश्चिम बंगालची मुख्यमंत्री करण्यात आले.

आयुष्यभर अविवाहित का राहिल्या?

ममता बॅनर्जी यांनी कधीही लग्न केले नाही आणि आयुष्यभर अविवाहित  राहिले. यामागे एक कारण म्हणजे त्यांचा सामाजिक परंपराला विरोध होता. त्यांच्यात समाजसेवेची भावना होती, परंतु यामुळे त्यांना स्थायिक व्हायचं नव्हते. समाज सेवेसाठी त्यांनी लग्न करण्याचे कधीच ठरवले नाही. फक्त यामुळेच ममता बॅनर्जी आजपर्यंत अविवाहित आहेत.

पांढरी साडी नेसण्याचे कारण

ममता बॅनर्जीला आपण बर्‍याचदा निळ्या पट्टीच्या पांढर्‍या साडीत पाहिले असेल. यामागचे कारण असे आहे की, त्या 9 वर्षांच्या होत्या तेव्हा त्यांचे वडील स्वर्गवासी झाले. तेव्हा ते खूप गरीब होते. गरिबीत वावरलेल्या ममता यांना कपड्यांची खरेदी करणे व गोळा करणे आवडत नाही. आजही त्यांच्या घरी येणार्‍या पाहुण्यांना त्या चुरमुरे आणि पाणीच देतात. ही माहिती वाचल्यानंतर हे कळते की भारताच्या राजकारणात असे बरेच नेते अाहेत जे वेगळे अायुष्य जगतात. खरंच, ममता बॅनर्जी यांचे जीवन प्रेरणादायी आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here