आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

रामायणात विविध भूमिका करून प्रेक्षकांची मने जिंकणारा ‘हा’ कलाकार करतोय कंपनीत मार्केटिंगचे काम


 

गेल्या वर्षी कोरोना लॉकडाऊन दरम्यान दूरदर्शनवर प्रसारित झालेले रामानंद सागर यांच्या रामायण मालिकेची खूप चर्चा झाली. या मालिकेतील एक भूमिका बरीच चर्चेत राहिली. रामायणात वेगवेगळ्या भूमिका साकारणारा अभिनेता अस्लम खानही खूप प्रसिद्ध झाला. वास्तविक, अस्लमने रामायणात एक फिक्स व्यक्तिरेखा साकारली नाही, परंतु अनेक भूमिका साकारल्या आहेत.

रामायण

new google

अस्लम रामायणात सेनापती झाला तर कधीकधी त्यांना ऋषी म्हणून पाहिले गेले. कधी तो रावणाच्या सभेमध्ये बसलेले दिसले तर कधी ते समुद्रदेव देखील झाले. अशा परिस्थितीत एकापेक्षा एक व्यक्तिरेखा साकारणार्‍या या व्यक्तीबद्दल जाणून घेण्यासाठी प्रत्येकजण उत्सुक आहे. रामायण मालिकेत विविध भूमिका साकारणाऱ्या या कलाकारांबद्दल आपण माहिती जाणून घेऊयात.

रामायणात ज्या व्यक्तीने बर्‍याच भूमिका साकारल्या त्या व्यक्तीचे नाव अस्लम खान आहे. अस्लम मूळचे उत्तर प्रदेशातील झाशीचे आहेत. 1961 मध्ये जन्मलेले अस्लम एक वर्षाचे होते, तेव्हा त्याचे कुटुंब मुंबईत स्थायिक झाले. त्याचे वडील रेल्वेमध्ये काम करतात.

यानंतर अस्लम मुंबईत वाढले. जेव्हा ते 20 वर्षांचे झाले तेव्हा नोकरीच्या शोधात भटकू लागले. त्यांना अभिनयात रस नव्हता, पण त्याचा एक मित्र, जो ‘यात्री’ थिएटर ग्रुपमध्ये काम करायचा, त्यांना एक दिवस नाटक दाखवायला घेऊन गेला.

काही दिवसांनंतर त्या मित्राने त्यांना शूटिंगवर येण्यास सांगितले. यानंतर अस्लम मित्राबरोबर शूटिंग पाहण्यासाठी पोहोचले.  त्या दिवशी एक कलाकार इथे आला नव्हता. अशा परिस्थितीत अस्लमवर यांच्याकडे नजर गेली आणि त्यांना संवाद बोलण्यास सांगितले. अस्लम बोललेल्या संवादानंतर त्याला छोटे छोटे रोल मिळू लागले. एके दिवशी मालिकेत सहाय्यक विजय कविश यांची अस्लमवर नजर पडली.

रामायणात विजय कविशने ‘शिव’ आणि ‘वाल्मिकी’ ही भूमिका साकारली आहे. त्यानंतर विजय कविश यांनी अस्लम यांना रामायणात निषादचा सेनापती म्हणून भूमिका मिळवून दिली.

रामायण

अस्लमने कृष्णामध्ये स्त्री राक्षसीची भूमिका केली. रामायणात विविध भूमिका साकारण्याशिवाय अस्लम यांनी अलीफ लैला, श्री कृष्णा, सूर्यपुत्र कर्ण, मशाल अौर हवाए अशा मालिकांमध्येही काम केले आहे. अस्लमच्या म्हणण्यानुसार, एक स्टेजपर्यंत पोहोचल्यानंतर कोणीही मुंबईहून परत येत नाही; पण काम न मिळाल्यामुळे मी व्यवसाय वगैरे सुरू केले. मी शेवटचे काम 2002 मध्ये केलो होतो.

अस्लम सध्या झाशी येथे एका मार्केटींग कंपनीत काम करतात. त्यांना एक मुलगा आणि एक मुलगी आहे.

अस्लमबाबत सोशल मीडियावर बरेच विनोद झाले होते. यावर ते म्हणाले की, त्यावेळी जर माझ्याकडे अशा प्रकारे सोशल मीडियाची शक्ती असते, तर मी खूप प्रसिद्ध झालो असतो.  मला चांगली कामे मिळाली असती. ते म्हणाले, सोशल मिडीयावर मी व्हायरल होत असल्याचे मला अनेकांनी सांगितले. सोशल मीडियावरही घरातील लोकांनी हे पाहिले. मला चांगले वाटत आहे की लोक या निमित्त मला कमीतकमी लक्षात तरी घेतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. पळून गेलेल्या प्रेमी जोडप्यांसाठी वरदान ठरणारे महादेव मंदिर ..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here