आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

जोस बटलरची वादळी खेळी: राजस्थान रॉयल्सचा सनरायझर्स हैदराबादवर 55 धावांनी धडाकेबाज विजय


.

आयपीएल 2021 च्या 28 व्या सामन्यात राजस्थान रॉयल्सने सनरायझर्स हैदराबादचा 55 धावांनी पराभव केला. नाणेफेक जिंकल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना राजस्थानने 3 गडी गमावून 220 धावा केल्या. संघासाठी जोस बटलरने अवघ्या 64 चेंडूत 124 धावांची शानदार फलंदाजी केली तर कर्णधार संजू सॅमसनने 48 धावांचे योगदान दिले.

जोस बटलर

221 धावांच्या विशाल आव्हानाचा पाठलाग करताना हैदराबादचा संघ 20 षटकांत 8 गडी गमावून केवळ 165 धावा करू शकला.  मनिष पांडेने संघाकडून सर्वाधिक 31 धावा केल्या. राजस्थानकडून मुस्तफिजुर रहमान आणि ख्रिस मॉरिस यांनी प्रत्येकी तीन गडी बाद केले. राजस्थानचा या मोसमातील हा तिसरा विजय आहे.

221धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना हैदराबादने मनीष पांडे (31) आणि जॉनी बेअरस्टो (30) यांच्या फलंदाजीच्या जोरावर केवळ 6 षटकांत 57 धावांची भागीदारी केली. मुस्ताफिजुर रहमानने मनीषला क्लीन बोल्ड करत राजस्थानला पहिले यश मिळवून दिले.  

यानंतर बेअरस्टोदेखील जास्त काळ क्रीजवर थांबू शकला नाही आणि राहुलने तेवतियाच्या चेंडूवर अनुज रावतकडून झेलबाद झ‍ाला. बेअरस्टोच्या बाद झाल्यानंतर हैदराबादची फलंदाजी पत्त्याप्रमाणे कोसळली आणि संघ केवळ 165 धावा करू शकला. विजय शंकर (8), केदार जाधव (19) यांनी पुन्हा त्याच्या कामगिरीने निराश केले.

नाणेफेक गमावल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करताना राजस्थानची सुरुवात चांगली झाली नाही आणि तिसर्‍या षटकातच राशिद खानने यशस्वी जयस्वाल (12) याला बाद केले. यानंतर जोस बटलर आणि संजू सॅमसनने पुढाकार घेतला आणि दुसर्‍या विकेटसाठी 150 धावांची भागीदारी केली. संजू सॅमसन 48 धावांची डाव खेळल्यानंतर 17 व्या षटकात विजय शंकरच्या चेंडूवर बाद झाला.

तथापि, बटलरने आक्रमक फलंदाजी सुरू ठेवली आणि 56 चेंडूत शतक पूर्ण केले. बटलरने 64 चेंडूत 124 धावांची शानदार खेळी साकारली आणि 19 व्या षटकात संदीप शर्माने त्याला क्लीन बोल्ड केले. शेवटच्या षटकात डेव्हिड मिलर (7) आणि रायन पराग (15) यांनी चांगली फलंदाजी करत संघाला एकूण 220 धावांवर नेले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय का

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here