आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

कोणत्याही मुलाखतीपूर्वी या 5 गोष्टी लक्षात ठेवा! नोकरी नक्की मिळेल…!


 

भारतीय अर्थव्यवस्था पुन्हा एकदा विकासाच्या दिशेने वाटचाल करत आहे आणि त्याचा परिणाम असा आहे की लवकरच आपणास बर्‍याच नोकर्‍या मिळविण्याची संधी निर्माण झाली आहे.

पण नोकरी केवळ त्या व्यक्तीस मिळेल जी सक्षम असेल. आपल्या शिक्षण आणि अनुभवाशिवाय, बर्‍याच गोष्टी आहेत ज्या आपल्याला मुलाखतीत पास करण्यास मदत करतात. आपण मुलाखत घेण्यापूर्वी लक्षात ठेवण्यासाठी 5 गोष्टी पाहूया ज्या आपल्याला नोकरी मिळविण्यासाठी खूप उपयुक्त ठरू शकते!

new google

नोकरी

1) स्वत: ला जाणून घ्या

सर्व प्रथम, आपण स्वतः ठरवा की, आपल्याला जीवनात काय हवे?. हे स्वतः जाणून घेणे आवश्यक आहे. आपणास कोणत्या प्रकारची नोकरी आवडते आणि आपण ज्या मुलाखतसाठी जात आहात त्यासाठी आपण  तयार आहात का? एकदा आपण ठरविले की आपण जाणे आवश्यक आहे, त्यानंतर आपल्या सौंदर्याकडे लक्ष द्या.

स्वच्छ कपडे, शूज, एक बुद्धीमान व्यक्तिमत्त्व असलेल्या व्यक्तीसोबत मुलाखतीवर जा आणि तेथे आपण शारीरिक भाषेसह हे सिद्ध करा की’ आपण एक सकारात्मक विचारसरणीचे माणूस आहात! स्वत: ला जाणून घ्या.

2) कंपनी आणि त्याच्या प्रतिस्पर्ध्यांबद्दल माहिती हवी

ज्या कंपनीत आपण मुलाखती जाणार आहोत त्या कंपनीच्या अाणि प्रतिस्पर्धी कंपनी याविषयीदेखील माहिती ठेवा. आजकाल सर्व प्रकारच्या माहिती इंटरनेटवर मिळते, म्हणून आपण जाता तेव्हा आपण कोणत्या प्रकारची कंपनी जाता आणि या कंपनीतल्या कामाविषयी परिपूर्ण माहिती घ्या.

3) आपल्यात काय आहे खास?

आपल्यात काय खास आहे ते लक्षात ठेवा, आपण एकटे नाही जे मुलाखतीसाठी जाणार आहात. इतर अनेक उमेदवार असतील ज्यांचा अभ्यास किंवा अनुभव आपल्यास जुळतील. मग आपल्यालाच नोकरी का ?  मुलाखत घेतात त्यांनी आपल्याला नोकरी का द्यावी हे सांगावे लागेल. ते आपल्या कंपनीसाठी योग्यच उमेदवार निवडणार. परंतु कंपनीला आपल्यामुळे  फायदा होईल हे सिद्ध करावेच लागेल ! समानतेचा खेळ खेळा, कंपनी नोकरी देत आहे हे जाणून घ्या, त्या गरजा पूर्ण करण्याव्यतिरिक्त कंपनी आणि आपण इतर काही कशा प्रकारे मदत करू शकता हे पहा.

5) सोशल मीडिया

आजच्या कंपन्या फक्त तुमचा बायोडाटा बघून समाधानी नाहीत. आपण कोणत्या प्रकारची व्यक्ती आहात, आपले कोणत्या प्रकारचे मित्र आहात, आपण आपल्या फेसबुक किंवा ट्विटर खात्यावर कोणत्या प्रकारच्या गोष्टी लोकांसह सामायिक करता हे समजून घेण्यासाठी ते आपले सोशल मीडिया अकाउंट  काळजीपूर्वक पाहतात. तर हे लक्षात ठेवा की आपल्या सोशल मिडिया अकाउंट्सवर असे काहीही असू नये जे आपल्या विरोधात जाईल!

नोकरी

5)  फ्लेक्सिबल रहा

एखादी नोकरी आपण निवडली असेल तर ती महत्वाची आहे!  इतर कोणत्याही शहरात देखील पोस्टिंग झाल्यास ते काम करेल असा विचार करून मोकळ्या मनाने मुलाखतीला जा. पैसे थोडेसे कमी असतील तरीही आम्ही काम करु. सर्व काही आपल्या इच्छेनुसार केले पाहिजे हे आवश्यक नाही. मुलाखतीत बर्‍याच वेळा पैसे किंवा इतर शहर पोस्ट करण्याबद्दल प्रश्न विचारले जातात, जेणेकरून त्याबद्दल आपण काय विचार करता हे त्यांना समजू शकेल.

एकदा आपण एखादी नोकरी सुरू केली की आपले काम चांगले असल्यास हळूहळू सर्व काही आपल्या मनानुसार होईल! या गोष्टींचे अनुसरण करा आणि न घाबरता मुलाखतीवर जा!  आणि हो, नोकरी मिळाल्याचा आनंद नक्कीच आपल्याबरोबर शेअर कराल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. पळून गेलेल्या प्रेमी जोडप्यांसाठी वरदान ठरणारे महादेव मंदिर ..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here