आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

वास्तू टिप्स: ‘या’ प्रकारचे घर असल्यास सदैव राहते सुख आणि शांती….!


 

वास्तुशास्त्रात इमारतीचे बांधकाम आणि आकार याविषयी महत्वाची माहिती दिली जाते जेणेकरून घरात राहणार्‍या लोकांचे जीवन सुखी राहील. वास्तुशास्त्र प्रामुख्याने सकारात्मक उर्जा संचार वाढविण्यावर केंद्रित आहे. सकारात्मक उर्जेचा संचार घरात आनंद आणि समृद्धी आणते. त्याचप्रमाणे बरीच घरे आहेत. त्यापैकी वास्तुमधील गौमुख घर सर्वोत्कृष्ट मानले जाते.

वास्तू

वास्तुनुसार गौमुख घरात राहणार्‍या लोकांना सर्व सुखसोयी मिळतात. हे घर सुख आणि समृद्धी प्रदान करते. तर आपण जाणून घेऊया गौमुख घर म्हणजे काय आणि त्यातून कोणते फायदे आहेत.

गौमुख म्हणजे गायीसारखा आकार. अशी घरे गायीसारखी मुखापासून मानेपर्यंत पातळ तर पाठीमागचा भाग रुंद असतो.  गौमुख घराचा मुख्य प्रवेशद्वार थोडासा अरुंद आहे परंतु मागील बाजूपेक्षा घर विस्तीर्ण आहे. दरवाजाच्या अरुंद बाजूमुळे अशी जागा संरक्षित इमारतीच्या श्रेणीत येते. त्यामध्ये राहणार्‍या लोकांना सुरक्षिततेची भावना येते.

गौमुख घर धनसंपत्तीसाठी शुभ

गौमुख घर संपत्ती साठवण्यासाठी खूप चांगले मानले जाते, कारण येथे असलेल्या वस्तूमध्ये स्थिरता आहे. गौमुख घरात कोणत्याही गोष्टींचा अभाव नसतो आणि आनंद आणि समृद्धी कायम आहे, परंतु हे लक्षात ठेवा की केवळ गौमुख जमिनीवर निवासी घरे बांधली पाहिजेत.

 

जर एखादी इमारत व्यवसायासाठी बांधायची असेल तर गौमुखी जागा योग्य नाही कारण व्यवसायात आवाक जावकची आवश्यकता असते तर गौमुखीच्या ठिकाणी असलेली सामग्री बहुतेक स्थिरता असते, ज्यामुळे आपल्या व्यवसायावर परिणाम होऊ शकतो.

वास्तू

या दिशेने गौमुख घर शुभ राहते

जर एखाद्याची गौमुखी इमारत उत्तर किंवा पूर्वेकडील दिशेने असेल तर ती अतिशय शुभ मानली जाते. या दिशेने बांधलेल्या घरात सकारात्मकतेचा संचार चांगला राहतो आणि आंशिक नकारात्मकता आपोआपच नष्ट होते. जे लोक गौमुखी घरात राहतात तेच लोक धर्मसंस्कार आणि परंपरेला मानणारे असतात.

 

(या लेखात दिलेल्या माहितीवर आम्ही दावा करीत नाही की ही पूर्णपणे सत्य आणि अचूक आहे. त्यांचा अवलंब करण्यापूर्वी, कृपया संबंधित क्षेत्रातील तज्ञाचा सल्ला घ्या.)

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here