आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

बापरे! आयपीएल स्थगिती झाल्यामुळे बीसीसीआयला बसलाय इतक्या कोटींचा फटका…!


 

जैविक दृष्ट्या सुरक्षित वातावरणामध्ये खेळली जाणारी इंडियन प्रीमियर लीग  कोविड -१९ च्या वाढत्या प्रकरणांमुळे मंगळवारी अनिश्चित काळासाठी तहकूब झाली. यामुळे भारतीय क्रिकेट बोर्डाचे प्रसारण आणि प्रायोजकांच्या रक्कमेमध्ये दोन हजार कोटींपेक्षा जास्त रुपयांचे नुकसान होऊ शकते.

बीसीसीआय

गेल्या काही दिवसांत अहमदाबाद व नवी दिल्ली येथे अनेक कोविड -१९ ची प्रकरणे समोर आल्यानंतर बीसीसीआयला आयपीएल पुढे ढकलणे भाग पडले होते.

 

बीसीसीआयच्या एका वरिष्ठ अधिकार्‍याने नाव जाहीर न करण्याच्या अटीवर पीटीआयला सांगितले की, ‘या लीगचा मोसम पुढे ढकलल्यामुळे आम्हाला 2000 ते 2500 कोटी रुपयांचे नुकसान होऊ शकते. मी म्हणेन की 2200 कोटींची रक्कम अधिक अचूक असेल. ‘  52 दिवसीय 60 सामने होणार्‍या या स्पर्धेचा 30 मे रोजी अहमदाबाद येथे समारोप होणार होता.

तथापि, केवळ 24 दिवस क्रिकेट खेळले गेले आणि या काळात 29 सामन्यांनंतर कोरोनामुळे स्पर्धा पुढे ढकलण्यात आली. स्टार स्पोर्ट्स कडून या स्पर्धेच्या प्रसारण अधिका-याकडून प्राप्त झालेली रक्कमेत बीसीसीआयला सर्वात मोठी हानी होणार आहे.

स्टारसोबत पंचवार्षिक करार 16 हजार 347 कोटी रुपये आहे, जो दर वर्षी तीन हजार 269 कोटींपेक्षा किंचित जास्त आहे.  एका हंगामात 60 सामने असल्यास प्रत्येक सामन्याची रक्कम सुमारे 54 कोटी 50 लाख रुपये होतात. जर स्टारने प्रत्येक मॅचचे पैसे दिले तर 29 सामन्यांची रक्कम सुमारे 1580 कोटी रुपये आहे.

अशा परिस्थितीत मंडळाचे 1690 कोटींचे नुकसान होईल.  तसेच मोबाइल निर्माता विवोने या हंगामात प्रायोजक म्हणून 440 कोटी रुपये दिले आहेत. बीसीसीआयने स्पर्धा पुढे ढकलल्यामुळे निम्म्यापेक्षा कमी रक्कम मिळण्याची अपेक्षा आहे.

अनअकॅडमी, ड्रीम 11, सीरेड, अपस्टॉक्स आणि टाटा मोटर्स सारख्या सहाय्यक पुरस्कृत कंपन्या आहेत, ज्या प्रत्येक हंगामात प्रत्येकी 120 कोटी रुपये देतात. अधिकारी म्हणाले, ‘सर्व देयके अर्ध्या किंवा काही प्रमाणात कमी करावीत आणि तुम्हाला सुमारे 2200 कोटी रुपयांचे नुकसान होईल. वास्तविक तोटा यापेक्षाही जास्त असू शकतो, परंतु हे या हंगामातील अपेक्षित नुकसान आहे.

तोटा झाल्याने केंद्रीय महसूल पूल (बीसीसीआय जो आठ फ्रँचायझींना पैसे वाटतो) ची रक्कमही निम्म्याने कमी करेल.  टूर्नामेंट स्थगित झाल्यामुळे प्रत्येक फ्रेंचायजीचे किती नुकसान होईल हे अधिकार्‍याने सांगितले नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here