आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

या स्टार्सचा अचानक मृत्यू झाल्यामुळे, त्यांचा चित्रपट दुसऱ्यांना पूर्ण करावा लागला होता..


 

बॉलिवूडमध्ये एकापेक्षा जास्त स्टार येऊन गेले आहेत आणि असे काही स्टार्स होते जे अचानक जग सोडल्याने आजही वाईट वाटत आहे. दिव्या भारती, श्रीदेवी किंवा ओमपुरी असो.  या तारकांच्या आठवणी, डायलॉग, चित्रपट आजही लोकांच्या मनात ताजेतवाने आहेत. आज आम्ही अशाच काही तार्‍यांविषयी बोलणार आहोत, ज्यांनी अचानक जगाला निरोप दिला.

चित्रपट

new google

त्यांच्या निधनानंतर त्यांचे अपूर्ण चित्रपट दुसर्‍या अभिनेता किंवा अभिनेत्रीने पूर्ण करावे लागले. चला तर मग जाणुन घेऊया की, कोणते बॉलीवूड स्टार्स अचानक मरण पावल्याने त्यांच्या जागेत दुसर्‍या बॉलीवूड स्टार्सनी काम करत चित्रपट पूर्ण केले आहे.

गुरुदत्त

पूर्वीचे गुरुदत्त दिग्गज अभिनेता केवळ एक उत्तम अभिनेताच नव्हते तर दिग्दर्शक, निर्माता आणि कोरिओग्राफर देखील होते.  गुरुदत्त यांचे वयाच्या 39 व्या वर्षी 1964 मध्ये निधन झाले. असे म्हणतात की, गुरुदत्तला अधिक झोपेच्या गोळ्या खाल्या आणि त्यामुळे त्याचा मृत्यू झाला. कारण काहीही असू शकते, पण गुरुदत्तच्या अचानक जाण्याने लोक आश्चर्यचकित झाले. त्याचवेळी दिग्दर्शक शाहिद लतीफ हा ‘बहार फिर भी आयेंगे’ हा चित्रपट बनवत होते आणि त्यात गुरुदत्तला अभिनय करत होते.  पण त्यांच्या निधनानंतर चित्रपटात त्यांची जागा अभिनेता धर्मेंद्र यांनी घेतली.

दिव्य भारती

divya bharti death mystery: अपार्टमेंट की वह ख‍िड़की, रात 11:30 बजे का वक्‍त और दिव्‍या भारती की मौत - divya bharti death mystery facts and controversy bollywood inside stories | Navbharat Times

अभिनेत्री दिव्या भारतीला कोण विसरू शकेल. सौंदर्य आणि उत्कृष्ट अभिनयासाठी परिचित अभिनेत्री दिव्या भारती यांचे बंगल्याच्या छतावरुन पडल्यानंतर निधन झाले. दिव्या भारती यांचा मृत्यू आजपर्यंत एक रहस्य कायम आहे आणि आजही ते अपघात की खून असल्याचे उघड झाले नाही.

दिव्या भारतीच्या अचानक मृत्यूमुळे चित्रपटसृष्टीला मोठा धक्का बसला आणि त्यावेळी अभिनेत्री काही चित्रपटांमध्ये काम करत होती. 1994 च्या लाडला चित्रपटात रवीना टंडन आणि दिव्या भारती एकत्र शूटिंग करत होत्या. दिव्याने चित्रपटाचे 80 टक्के शूटिंग पूर्ण केले होते आणि त्या स्वर्गवासी झाल्यानंतर श्रीदेवी यांनी चित्रपटात कास्ट केले होते. या चित्रपटाने प्रचंड गाजावाजा केला.

दिव्या भारती हिने हिंदी चित्रपटातच नव्हे तर दक्षिण इंडस्ट्रीमध्येही स्वत: ची वेगळी ओळख निर्माण केली होती.  दिव्या भारती ही सर्वाधिक फीस घेणारी अभिनेत्री होती.  त्या काळात ती तेलगू चित्रपट ‘थोली मुधू’ मध्ये काम करत होती.  तिच्या निधनानंतर अभिनेत्री रंभा या चित्रपटात कास्ट करत होती.

ओम पुरी

या मालिकेत अभिनेता ओम पुरी यांचेही नाव आहे. ओम पुरी यांचे 2017 मध्ये हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. ओम पुरी यांच्या आकस्मिक निधनाने लोक दंग झाले. यावेळी अभिनेता ‘अनम’ चित्रपटाचे शूटिंग करत होते. त्यांच्या अचानक निधनानंतर, दिवंगत अभिनेता ऋषी कपूर यांना चित्रपटात साइन केले गेले.

श्रीदेवी

Legendary actress Sridevi in the Race to Bharat Ratna - Adya News

‘चांदनी’ म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या बॉलिवूड अभिनेत्री श्रीदेवी यांचे दुबईमध्ये निधन झाले. तिला हृदयविकाराचा झटका आला होता आणि तिचा मृतदेह बाथटबमध्ये बुडालेला आढळला होता. ती तिच्या पुतण्याच्या लग्नात हजेरी लावत होती. संपूर्ण कपूर कुटुंब त्या विवाहास हजर होत अानंद साजरे करीत होते. पण लग्नानंतर काही दिवसांनी म्हणजेच 24 फेब्रुवारी 2018 रोजी श्रीदेवीच्या मृत्यूने सर्वांनाच धक्का बसला. श्रीदेवी त्या काळात ‘कलांक’ चित्रपटाच्या शुटिंगसाठी होती. पण त्यांच्या निधनानंतर करण जोहरने बॉलिवूडच्या ‘धक-धक गर्ल माधुरी दीक्षित’ चित्रपटामध्ये साइन केले होते.

ऋषी कपूर

अभिनेता ऋषी कपूर 30 एप्रिल 2020 रोजी जगाला निरोप घेऊन गेला. तो बर्‍याच दिवसांपासून कर्करोगासारख्या प्राणघातक रोगाशी झुंज देत होते. त्यामुळेच त्याचा मृत्यू झाला.  ऋषी कपूर त्यावेळी ‘शर्माजी नामकीन’ चित्रपटाचे शूटिंग करत होते. जे त्याच्या निघून जाण्याने अपूर्ण राहिले.  त्यानंतर निर्मात्यांनी ऋषी कपूरऐवजी परेश रावल यांना चित्रपटात अभिनयाची संधी दिली. कोरोना साथीच्या आजारामुळे या चित्रपटाचे शूटिंग अद्याप पूर्ण झालेले नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here