आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

क्रिकेट इतिहासातील ‘हे’ दिग्गज खेळाडू जे कधीही शून्यावर झाले नाहीत बाद.!


 

क्रिकेटपटू मैदानावर जेव्हा फलंदाजी करण्यास येतात तेव्हा तो कोणत्याही परिस्थितीत पहिल्यांदा आपले खाते उघडण्याचा प्रयत्न करतो. कारण कोणत्याही फलंदाजाला भोपळाही न फोडता पॅव्हेलियनमध्ये परतणे हे एकप्रकारे अपमानास्पद वाटते. क्रिकेटच्या इतिहासात असे काही फलंदाज आहेत जे की, त्यांच्या कारकिर्दीत कधीच शुन्यावर बाद झाले नाहीत. अशा खेळाडूंवर एक नजर.

 

new google
कॅपलर वेसल्स (109 सामने)

कॅपलरचे नावे सर्वात जास्त सामने खेळताना शून्यावर बाद न होण्याचा विक्रम  आहे. केप्लर यांच्या नावावर एक अनोखा विक्रम आहे त्यांनी दक्षिण आफ्रिका आणि ऑस्ट्रेलिया या दोन देशांकडून क्रिकेट खेळण्याचा पराक्रम केला. वेसल्सने 109 सामन्यात 105 डाव खेळून एकदाही शुन्यावर बाद झाले नाहीत. त्यांनी 34.35 च्या सरासरीने एकुण 3 हजार 367 धावा केल्या. यात 1 शतक आणि 26 अर्धशतकाचा समावेश अाहे.

 

क्रिकेट

 

समिउल्लाह शेनवारी (71 सामने)

अफगाणिस्तानचा धुरंधर  फलंदाज समिउल्ला शेनवारी यांच्या नावेही एकदिवसीय क्रिकेटमधील एकाही सामन्यात शून्यवर बाद नसल्याचे रेकॉर्ड केला. अफगाणिस्तानकडून एकूण 71 सामने शेनवारी यांनी खेळले आहे. या 61 डावात ते कधीही शून्यावर  बाद झाले नाही. या काळात शंवरीने 30.22 आणि 11 अर्धशतकांसह 1,602 धावा केल्या. अफगाणिस्तानची टीम अद्याप आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नवीन आहे, परंतु त्याने थोड्या काळात त्यांनी मोठमोठे  रिकॉर्डवर त्याचे नाव लिहिले आहे.

 

यशपाल शर्मा (42 सामने)

भारताच्या माजी खेळाडू यशपाल शर्मा हे या यादीत तिसऱ्या क्रमांकावर आहेत. ते भारतातर्फे 7 वर्ष खेळले. या 7 वर्षात, यशपाल अनेक रेकॉर्ड बनविले, परंतु यापैकी बहुतेक रेकॉर्ड त्यांच्या करिअरमध्ये खास होता. ते कधीच  शून्य वर बाद झाले  नाही. यशपाल यांनी भारतासाठी 42 सामने खेळले. या 40 डावात ते कधीच  खाते न उघडता पॅव्हेलियनमध्ये परतले नाहीत. यशपालच्या बॅटमधून 28.48 च्या सरासरीने, 883 धावा निघाल्या अाहेत. आणि यात त्यांनी 4 अर्धशतके झळकावली अाहेत.

 

क्रिकेट

 

आपल्या कारकीर्दीत एकदाही शून्यवर बाद नसण्याचा रेकॉर्ड त्या खेळाडूंचा आहे जे आता निवृत्त झाला आहे किंवा खेळणे सोडून दिले आहे. या यादीत फक्त एक खेळाडू आहे जो अजूनही क्रिकेट खेळत आहे.  या यादीत स्थान तयार करण्यात यशस्वी झाला आहे. हा खेळाडू पाकिस्तानचा फलंदाज बाबर आझम आहे. बाबर आझम 31 सामन्यांतही शून्यावर एकदाही बाद झाला नाही. अाझम वगळता हा रेकॉर्ड कोणत्याही विद्यमान फलंदाजाच्या नावे नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here