आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

कोणते पदार्थ खाल्ल्यामुळे तुम्ही होता जाडजूड? रहा या पदार्थापासून कायमचे दूर…


 

बर्‍याचदा आपल्या शरीराचे वजन वाढत असल्याचे दिसते. पण आम्हाला याचे कारण माहित होत नाही. आपल्या आहारातील कोणते पदार्थ  वजन वाढीस कारणीभूत आहे, याचा विचार करण्या सारखं आहे. आपण जे अन्न खातो ते हळूहळू  शरीरात चरबी वाढवण्यासाठी सुरु करतो, ज्याने  शरीर वाढते. तर मग हे जाणून घेऊयात शरीर लठ्ठ कशामुळे बनते.

पदार्थ

new google

जेवणात बटाट्याचा वापर अधिक

बटाट्यामध्ये स्टार्चची प्रमाण जास्त असते, ज्याने शरीरात चरबी उद्भवते. तांदूळमधेही खूप स्टार्च आहे जे शरीराच्या चरबी वाढवते. तसेच, तांदूळ मध्ये अल्कोहोल देखील आहे जे आपल्याला आळशी आणि आळशी बनवते. ज्यामुळे शरीरात चरबी सुटते. मसालेदार आणि तळलेले अन्न आरोग्यासाठी हानिकारकच.

मसाला आणि तेलामध्ये कोलेस्ट्रॉल सारख्या अनेक गोष्टी आहेत जी शरीराला लठ्ठपणाकडे नेतात.

मांसाहारी जेवण

मांसात आधीच भरपूर चरबी असते आणि मांस खाल्यामुळे शरीराच्या आत चरबीची मात्रा अधिकच वाढते. अनावश्यक खाणे, अवेळी खाणं आणि खाल्यानंतर झोपी जाणं. असे अवेळी झोपल्यानंतर देखील लठ्ठपणा वाढतोय, कारण येथे अन्न चरबीमध्ये रूपांतरित होते आणि लठ्ठपणा वाढते.

पदार्थ

मैद्यापासून बनलेले पदार्थ

मैदा शरीरास हानिकारक मानले जाते. अशा परिस्थितीत, ब्रेड, बर्गर, पिझ्झा बेस आणि मैद्यापासून केलेली कोणतीही वस्तू, शरीराचे चरबी वाढते. या सर्व गोष्टींची लालसा करू नका. आपल्या मनावर  नियंत्रण ठेवा. कारण या गोष्टींचे लोभ आपल्या शरीराचे मजकूर बदलतात. म्हणून या गोष्टी लक्षात ठेवा कारण या सर्व गोष्टी आपल्यालठ्ठपणाचे कारण असू शकतात.

(या लेखात दिलेल्या माहितीवर आम्ही दावा करीत नाही की ही पूर्णपणे सत्य आणि अचूक आहे. त्यांचा अवलंब करण्यापूर्वी, कृपया संबंधित क्षेत्रातील तज्ञाचा सल्ला घ्या.)

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here