आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

अंडरवर्ल्डच्या धमक्यांपुढे झुकला नाही कॅसेटकिंग: या कारणामुळे झाली होती गुलशन कुमारांची हत्या….


टी-सीरिजचे संस्थापक गुलशन कुमार जिवंत असते तर ते 65 वर्षांचे असते. 5 मे 1966 रोजी नवी दिल्ली येथे जन्मलेल्या गुलशन कुमार यांना 1997 मध्ये अंधेरी येथील जीतेश्वर महादेव मंदिरासमोर गोळ्या घालून ठार मारण्यात आले होते. असे म्हटले जाते की गुलशन यांना अंडरवर्ल्डने 5 लाखाची खंडणी मागितली होती ते त्यांनी देण्यास नकार दिल्यामुळे त्याची हत्या झाली.

गुलशन कुमार

असे म्हटले जाते की, जेव्हा अबू सलेमने गुलशन कुमार यांना दरमहा 5 लाख रुपये देण्यास सांगितले, तर गुलशन कुमार यांनी याचा इन्कार केला आणि असे सांगितले की, इतके पैसे ते वैष्णो देवीमंदिरासाठी साठवणार आहेत. गुलशन कुमार यांच्या निधनानंतर आता त्यांचा मुलगा भूषण कुमार टी-सीरिज चालवित आहे.

new google

गुलशन कुमार वडिलांसोबत विकायचे ज्यूस

गुलशन कुमार दुआ यांचा जन्म 1956 मध्ये दिल्ली येथे पंजाबी कुटुंबात झाला होता. गुलशनने दिल्ली येथील देशबंधु कॉलेजमधून बॅचलर पदवी मिळविली. त्यांचे वडील चंद्रभान यांचे दिल्लीतील दर्या गंज भागात ज्यूस शॉप होते, तिथे गुलशन त्यांच्याबरोबर काम करत होते. गुलशन कुमार ज्युस शॉपवर वडिलांची मदत करत आणि येथूनच त्यांचा व्यवसायात रस निर्माण झाला.

अशी उभी केली कोट्यवधी कंपनीची कंपनीः

जूसच्या दुकानात काम करत असताना गुलशन यांना कंटाळा आला होता. अशा परिस्थितीत, त्यांच्या वडिलांनी एक दुकान विकत घेतले आणि स्वस्तात कॅसेट आणि गाण्यांचे रेकॉर्डिंग विकले जात होते. येथून पुढे त्यांनी नोएडामध्ये आपली कंपनी सुरू केली आणि संगीत उद्योगातील एक मोठे नाव बनले.

 गुलशन कुमार

अशा कोट्यवधी कंपनीची कंपनीः

जूसच्या दुकानात काम करत असताना गुलशनला कंटाळा आला होता.  अशा परिस्थितीत, त्याच्या वडिलांनी एक दुकान विकत घेतले आणि स्वस्त कॅसेट आणि गाणी खरेदी केल्या ज्या रेकॉर्ड आणि विक्री केल्या गेल्या.  येथून पुढे त्यांनी नोएडामध्ये आपली कंपनी सुरू केली आणि संगीत उद्योगातील एक मोठे नाव बनले.

गुलशन कुमार स्वस्त किंमतीत कॅसेट विकत असे:

गुलशन कुमार यांनी आपल्या ऑडिओ कॅसेट व्यवसायाचे नाव ‘सुपर कॅसेट इंडस्ट्रीज लिमिटेड’ ठेवले, जे टी-सीरिज म्हणून ओळखले जाते. गुलशन कुमार इतर आवाजात मूळ गाणी रेकॉर्ड करायचे आणि कमी किंमतीत कॅसेट विकत असे. इतर कंपन्यांच्या कॅसेट 28 रुपयांना उपलब्ध झाल्या, तर गुलशन कुमार यांनी त्यांना 15 ते 18 रुपयांना विकले.

 

गुलशन कुमार स्वतः भक्तीगीते रेकॉर्ड करत असत:

यावेळी त्यांनी भक्तीगीतेही रेकॉर्ड करण्यास सुरवात केली आणि ही गाणी ते स्वत: गात असत. 70 च्या दशकात गुलशन कुमारांच्या कॅसेटला मागणी वाढली आणि तो संगीत उद्योगातील यशस्वी उद्योजकांपैकी एक बनलर.

बेवफा सनमचे दिग्दर्शनः

ऑडिओ कॅसेटमध्ये यश मिळाल्यानंतर गुलशन कुमार यांनी चित्रपटसृष्टीत धूम ठोकली आणि मुंबईत गेले. मुंबईत आल्यानंतर गुलशन यांचे भाग्य बदलले. ‘बेवफा सनम’ या चित्रपटासह त्यांनी 15 हून अधिक चित्रपटांची निर्मिती केली आहे.

गुलशन कुमार

चित्रपट आणि मालिका देखील निर्मित:

संगीत आणि बॉलिवूड चित्रपटांव्यतिरिक्त, त्यांनी हिंदू पौराणिक कथा संबंधित चित्रपट आणि मालिका देखील तयार करण्यास सुरवात केली. गुलशन कुमारांचा पहिला निर्मित चित्रपट 1989 चा ‘लाल दुपट्टा मलमल का’ होता. पण त्याला खरी ओळख 1990च्या ‘आशिकी’ या चित्रपटातून मिळाली.

24 पेक्षा अधिक देशांमध्ये टी-सीरिज पसरली:

24 वर्षांपूर्वी गुलशन कुमारांची हत्या झाली होती, त्यापूर्वी ते संगीत जगाचा आंतरराष्ट्रीय ब्रँड बनले होते. अहवालानुसार टी-सीरिज व्यवसाय 24 पेक्षा जास्त देशांमध्ये पसरला आहे.

गुलशन कुमारांच्या नावावर वैष्णोदेवी मंदिरात भंडाराः

चित्रपटसृष्टीत यशस्वी झाल्यानंतर गुलशन कुमार यांनी आपल्या कमाईचा काही भाग सामाजिक कार्यात खर्च केला. त्यांना धर्मात खूप रस होता आणि तो वैष्णोदेवीचा भक्त होता. त्यांनी वैष्णो देवीच्या दर्शनासाठी येणार्‍या भाविकांसाठी भंडारा आयोजित करण्यास प्रारंभ केला, जो आजही सुरू आहे. श्री माता वैष्णो देवी मंदिरात येणार्‍या भाविकांना भंडारा नि: शुल्क भोजन पुरविले जाते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here