आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

ऐकावे ते नवलच! दोन वेळा ऑस्कर पुरस्कार जिंकणार्‍या या अभिनेत्रीने तब्बल 8 जणांशी लग्न केलय…


 

हॉलिवूड अभिनेत्री एलिझाबेथ टेलरला आजही तिचे चाहते विसरली नाहीत. एलिझाबेथ टेलरला तिचे चाहते तिला लिज टेलर म्हणायचे. या अभिनेत्री तिच्या विवाहांमुळे सर्वाधिक प्रसिद्धी मिळविली. तथापि, ती एक अत्यंत सुंदर कलाकार होती. परंतु त्यांच्या चित्रपटाच्या कारकिर्दीप्रमाणे त्यांचे वैवाहिक जीवन अत्यंत अशांत राहिले आहे. खरं तर, एलिझाबेथ टेलरने एकूण आठ वेळा विवाह केला. ही बातमी वाचून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल पण हे खरे आहे.

अभिनेत्री

new google

पहिल्या नवऱ्यासोबत केवळ नऊ महिने राहिली आणि नंतर घटस्फोट झाला. आपणास हे ऐकून आश्चर्य वाटेल की, आठ विवाह करणारी एलिझाबेथने यापैकी केवळ पहिल्या नवऱ्यालाच घटस्फोट दिला होता. या अभिनेत्रीने आठ लग्नांपैकी दोन वेळा लग्न तर एकाच पुरुषाशी केले हाेते.

एलिझाबेथने प्रथम कोनराड निक्की हिल्टनशी लग्न केले. पण लग्नानंतर लगेचच पती-पत्नीमध्ये वाद झाला. शेवटी दोघांनी परस्पर संमतीने घटस्फोट घेतला.

त्यानंतर त्यांनी मायकेल वाल्डिंगशी दुसरे लग्न केले. या लग्नाची खूप चर्चा झाली. वास्तविक, तिचा नवरा वाइल्डिंग तिच्यापेक्षा 20 वर्षांचा मोठा होता. पण काही काळानंतर एलिझा मायकेल वाल्डिंगपासून विभक्त झाली. या एकाकीपणामध्ये मायकेल टॉड तिच्या जवळ आला आणि काही वेळाने भेटल्यानंतर आणि डेटिंगनंतर एलिझाने तिसर्‍यांदा मायकेल टॉडशी लग्न केले. पण काही वर्षानंतरच टॉडच्या निधनानंतर, एलिझाबेथ टेलरची जवळची एडी फिशरपासून वाढली.

अभिनेत्री

फिशरचे आधीच लग्न झाले होते. असे असूनही, एलिझा आणि फिशर अगदी जवळ आले होते आणि शेवटी एलिझाबेथने चौथ्यांदा फिशरशी लग्न केले.  लग्न अयशस्वी झाल्यानंतर तिने कोणत्याही पतीपासून घटस्फोट घेतला नव्हता.

फिशरपासून विभक्त झाल्यानंतर एलिझाबेथ हॉलिवूड अभिनेता रिचर्ड बर्टनशी जोडली गेली. असे म्हणतात की, एलिझाबेथ आणि रिचर्ड बर्टन दोघेही एकमेकांवर प्रेम करत होते. मग दोघांनीही संमतीने लग्न केले. एलिझाचे हे पाचवे लग्न होते. पण रिचर्ड बर्टनशी तिचे लग्न फार काळ टिकले नाही आणि त्यांचा घटस्फोट झाले. पण एलिझाबेथ-रिचर्ड यांच्यातील प्रेमामुळे हे दोघे पुन्हा जवळ आले आणि सुमारे दीड वर्ष (16 महिने) नंतर दोघांनी पुन्हा लग्न केले.

एलिझाबेथचे हे सहावे लग्न होते.

यानंतर एलिझाबेथचे पुन्हा जॉन वॉर्नरशी लग्न झाले, परंतु काही दिवसातच दोघांमध्ये वाद वाढला आणि संबंध वेगळे होण्याच्या दिशेने वाढू लागले आणि शेवटी दोघेही वेगळे झाले. एलिझाने शेवटच्या आणि आठव्यांदा लॅरी फोर्टेन्स्कीशी लग्न केले.

एलिझाबेथची गणना हॉलिवूडच्या उत्कृष्ट अभिनेत्रींमध्ये केली जाते. इंग्लंडच्या राणीने त्यांना ‘डॅम’ ही पदवी दिली आहे.  हे पुरुषांना दिलेले ‘सर’ या पदव्यासारखेच महिलांना दिले गेलेली पदवी आहे. त्याशिवाय अभिनेत्रीला दोनवेळा ऑस्कर पुरस्कारही देण्यात आले आहेत. त्यांनी आयुष्यात 50 हॉलिवूड चित्रपट केले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे हि वाचा… महाभारतातील या योद्धा आजून जिवंत आहे.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here