आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

7 एकर परिसरात आहे धोनीचे आलिशान घर: पाहताक्षणी कुणीही होऊ शकते इम्प्रेस;ही आहेत वैशिष्टे..


 

भारतीय क्रिकेट संघाचा सर्वात यशस्वी माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी आयपीएल रद्द झाल्यानंतर त्याच्या रांची येथील फार्महाऊसवर पोहोचला. आयपीएल सुरू असताना धोनीची पत्नी साक्षी ही सतत आपल्या फार्महाऊसवरील व्हिडिओ आणि फोटो शेअर करित होते.

 धोनी

फोटोमध्ये फार्महाऊसवरील घोडे, पाळीव कुत्री आणि सर्वत्र हिरवळ दिसत आहे. रांची येथील रिंगरोडवर धोनीच्या हा आलिशान बंगला आहे, ज्याचे नाव कैलासपति फार्महाऊस आहे. या फार्महाऊसची माहिती आज आपण जाणुन घेणार आहोत.

7 एकर परिसरात आहे आलिशान घर

धोनीचे फार्महाऊस सात एकर परिसरात आहे.  हे घर बीजेपी प्रदेश कार्यालयाच्या अगदी जवळ आहे. 2009 मध्ये ही जमीन त्याला बक्षीस म्हणून मिळाली. या जागेवर त्याने अलिशान असे घर बांधले आहे.  2017 साली तो याठिकाणी शिफ्ट झाला. या फर्मचे नाव कैलाशपती असे आहे.

लाइव्ह लाइफ किंग साइज

महेंद्रसिंग धोनी यश आणि लोकप्रियता या दोहोंच्या शिखरावर आहे. तो त्याच प्रकारे आपले आयुष्य जगतो.  धोनी ज्या फार्म हाऊसमध्ये राहतो ते इतके सुंदर आहे की त्याच्यावर इम्प्रेस झाल्याशिवाय कोणीही जगू शकत नाही.

साक्षीने घरचा व्हिडिओ केला शेअर

धोनीची पत्नी साक्षीने नुकतेच तिच्या फार्म हाऊसमधून तिचा घोडा आणि कुत्राचा व्हिडिओ शेअर केला आहे. ज्यामध्ये ती चेतक (घोडा) याचे घरी स्वागत करीत आहे.

धोनी

गब्बर आणि लिली हे घराची आहेत जान

महेंद्रसिंग धोनी आणि साक्षी यांना पाळीव प्राणी फार आवडतात त्यांच्याकडे सहा कुत्री आहेत. लेआ, झोया, जारा, सॅम, गब्बर आणि लिली अशी त्यांची नावे आहेत. साक्षी अनेकदा तिची छायाचित्रे सोशल मीडियावर शेअर करते. त्याची मुलगी जीवालाही तिच्या पाळीव प्राण्यांसोबत एन्जॉय करत असते.

सर्वत्र हिरवळ

धोनीच्या शेतातील नैसर्गिक सौंदर्य पाहण्यासारखे आहे. सर्वत्र हिरवळ आहे. त्यांची बाग सुंदर फुलांनी बुजलेली आहे.  संपूर्ण फार्म हाऊसमध्ये निरनिराळ्या प्रकारची झाडे लावली जातात. त्याचे चित्र काही दिवसांपूर्वी साक्षीने तिच्या इंस्टाग्रामवर शेअर केले होते.

या गोष्टी घराला खास बनवतात

धोनीचे हे फार्म हाऊस इनडोअर स्टेडियम आहे. येथे एक स्विमिंग पूल, नेट प्रॅक्टिसिंग ग्राउंड आणि अल्ट्रा-मॉडर्न जिम देखील आहे. जेथे धोनी बर्‍याचदा आपला वेळ घालवतो. लॉकडाऊन दरम्यान त्याने आपल्या परिवारासह येथे बरेच दिवस घालवले.

धोनी पहिल्यांदा 2 रूमच्या घरात राहत होता.

धोनीने आपले बालपण मॅकोन कॉलनीतील 2 खोल्यांच्या घरात घालवले आहे. कठोर परिश्रमानंतर 2004 मध्ये त्याने पहिला डेब्यू सामना खेळला, त्यानंतर त्यांची कारकीर्द शिखरावर पोहोचली. यश मिळवल्यानंतर धोनीने 2009 मध्ये हरमू रोडवर तीन मजली घर विकत घेतले. त्याचे नाव शौर्य होते, धोनी येथे सुमारे 8 वर्षे वास्तव्य करीत होता.

775 कोटी मालमत्तेचा आहे मालक

महेंद्रसिंग धोनीच्या एकूण मालमत्तेबद्दल बोलायचे झाले तर धोनीकडे सुमारे 775 कोटींची मालमत्ता आहे. धोनीकडेही कार आणि बाईकचा मोठा संग्रह आहे, ज्यांची एकूण किमत सुमारे 25 कोटी रुपये आहे. याशिवाय त्यांच्याकडे 522कोटींची संपत्ती आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

( हेही वाचा.. दगडांत कोरून तयार केलेल्या या गुफांमध्ये आहेत अनेक देवांचे मंदिरे…!)

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here