आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

चाणक्य नीती: ‘या’ गोष्टी देतात कंगालीचे संकेत; जरा सावधान!


 

प्रत्येकाच्या आयुष्यात काही खास घटना असतात ज्या एखाद्या व्यक्तीस काहीतरी किंवा इतर सूचित करतात. परंतु प्रत्येकजण ही चिन्हे समजण्यास सक्षम नसतो. आचार्य चाणक्य यांनी अशा लोकांसाठीच्या धोरणात्मक सूत्रात अशा काही निवडी दिल्या आहेत ज्यामधून त्या व्यक्तीला अशी काही चिन्हे मिळतात.

चाणक्य नीती

यासह, त्या व्यक्तीला हे ठाऊक आहे की येत्या काळात तो कंगाल होणार आहे. वास्तविक या गोष्टी आर्थिक परिस्थिती कमकुवत होण्याचे संकेत देतात, जर तुम्हालाही हे संकेत मिळाले तर समजून घ्या की तुमचे भविष्य कंगालीकडे जात आहे.

तुळशीचे रोप वाळणे

आचार्य चाणक्य यांच्या म्हणण्यानुसार, प्रत्येक व्यक्तीने हे लक्षात ठेवले पाहिजे की, आपल्या घरात लावलेली तुळशीची वनस्पती कधीही वाळता कामा नये, जर असे झाले तर हे समजले पाहिजे की आपणास काहीतरी वाईट होणार आहे. असे म्हणतात की वाळलेल्या तुळशीची वनस्पती आर्थिक परिस्थितीची कमकुवतपणा दर्शवते. तसेच हे देखील दर्शवते की घरात संपत्ती, आनंद आणि समृद्धीची कमतरता असेल. म्हणून हे लक्षात ठेवा की तुळशीची वनस्पती घरात नेहमीच हिरवीगार असावी.

घरातील वाद

आचार्य चाणक्य यांच्या मते, ज्या घरात 24 तास प्लीज राहते त्या घराची आर्थिक स्थिती हळूहळू कमकुवत होऊ लागते. ज्या घरात खूप वाद होतो, घरातील लोकांमध्ये वादाची परिस्थिती असते, तेथे सुख किंवा समृध्दी नसते आणि अशा घरात लक्ष्मी माता राहत नाहीत.

चाणक्य नीती

वारंवार काचे तुटणे

चाणक्य धोरणानुसार घरात वारंवार काच फुटणे देखील अशुभ मानले जाते, यामुळे घरात दारिद्र्य येते. त्याच वेळी, असेही म्हटले जाते की तुटलेल्या काचेचा तुकडा घरात ठेवू नये, म्हणून भविष्यात आर्थिक संकटाचा सामना करण्याची शक्यता आहे.

पूजेचा अभाव

ज्या घरांमध्ये उपासनाच केली जात नाही, अशा ठिकाणी गरिबीचा वास राहतो.  कुटुंबातील सदस्यांमधील आपुलकी कमी होऊ लागते आणि भविष्यात एखाद्याला अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

प्रेरणादायी! पायाने दिव्यांग असलेली ही युवती रिक्षा चालवून आपल्या वृध्द आईवडिलांचा सांभाळ करतेय

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here