आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

आपण कशी करता स्वाक्षरी?आपल्या स्वाक्षरीवरून समजते आपल्या व्यक्तिमत्त्वची माहिती..


 

सामुद्रिक शास्त्र एक असे शास्त्र आहे, ज्यामध्ये त्या व्यक्तीची हावभाव, शरीराचा आकार, तीळ आणि खुणा इत्यादी बाबींवरुन माहिती दिली जाते. पण तुम्हाला माहीत आहे का व्यक्तीच्या हस्ताक्षरावरून त्या व्यक्तीची संपूर्ण माहिती मिळू शकते. स्वाक्षरी करण्याची पद्धत प्रत्येक व्यक्तीमध्ये भिन्न असते.

स्वाक्षरी

कोणत्याही व्यक्तीच्या स्वाक्षरीने आपण हे जाणू शकता की तो कोणत्या प्रकारचा माणूस आहे. याबद्दल काहीही अचूक नसले तरी मोठ्या प्रमाणावर स्वाक्षरीवरुन एखाद्या व्यक्तीच्या स्वभावाविषयी आणि त्याच्या आवडीनिवडींबद्दल माहिती मिळू शकते. चला तर मग जाणून  घेऊया कोणत्या प्रकारच्या हस्ताक्षरावरून (स्वाक्षरी) लोक कसे असतात.

 

खालून वर लिहीत जाणारे

सहसा असे दिसून येते की, काही लोक स्वाक्षरी करताना खालपासून वरपर्यंत लिहितात, कदाचित आपणसुद्धा असेच सही कराल, अशा लोकांबद्दल असे म्हटले जाते की हे लोक आशावादी आणि मनाने स्वच्छ असतात. तथापि, काही वेळा हे लोक भांडणसुद्धा असतात.

 

पेन न उचलता हस्ताक्षर करणारे

काही लोक पेन न उचलता एकाच वेळी सर्व साइन करतात.  जर एखाद्या व्यक्तीने स्वाक्षरीच्या वेळी एकदाही पेन उचलले नाही तर अशा लोकांना अतिशय रहस्यमय मानले जाते. अशा लोकांमध्ये काय चालले आहे हे शोधणे फार कठीण आहे. याबरोबरच या लोकांना भांडखोरही मानले जातात.

 

पूर्ण आडनाव लिहणारे

स्वाक्षरी करताना काही लोक त्यांची आडनावे पूर्ण आणि स्पष्ट लिहितात. असे लोक खूपच मिळून मिसळून राहणारे आणि व्यावहारिक असतात.

 

स्वाक्षरी करताना टिपके देणारे

काही लोकांना अशी सवय असते की ते चिन्हांच्या मध्यभागी किंवा शेवटी इंटरसेप्ट्ससारखे ठिपके वापरतात, अशा लोकांमध्ये नैतिकता असते आणि तेच लोक समाजानुसार चालतात. जे त्यांच्या स्वाक्षरीच्या शेवटी एक पट्टी किंवा बिंदू बनवतात ते थोडी लाजाळू स्वभावाचे असतात.

स्वाक्षरी

स्वाक्षरीच्या शेवटी दोन रेषा मारणारे

काही लोक संपूर्ण स्वाक्षरीनंतर शेवटी दोन सेट करतात, अशा लोकांमध्ये असुरक्षिततेची भावना असते.  या लोकांना असे वाटते की कोणीही त्यांना इजा करू शकत नाही किंवा त्यांची फसवणूक करू शकत नाही.

 

 

वरुन खाली लिहित जाणारे

स्वाक्षरी करताना जे लोक वरून खाली लिहितात.  त्यांची वृत्ती गोष्टींबद्दल नकारात्मक आहे. या लोकांना कोणापेक्षा जास्त समेट करणे आवडत नाही आणि ते फारसे सामाजिक नसतात.  त्याच्या विचारांमध्ये सकारात्मकतेचा अभाव आहे.

 

अस्पष्ट हस्ताक्षर (सही) करणारे

काही लोक खूप जलद आणि अस्पष्टपणे स्वाक्षरी करतात.  त्याच्या स्वाक्षरीत काहीही स्पष्टपणे समजलेले नाही. अशा लोकांना विश्वासू मानले जात नाही. हे लोक त्यांच्या स्वत: च्या यशासाठी किंवा स्वारस्यांसाठी फसवणूक करू शकतात

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे हि वाचा… महाभारतातील या योद्धा आजून जिवंत आहे.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here