आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

शम्मी कपूर यांना १६ वर्षांनी लहान असलेल्या अभिनेत्रीशी लग्न करायचे होते; या कारणामुळे दिला नकार


 

बॉलिवूडमधील सर्वात सुंदर अभिनेत्रींमध्ये सामील झालेल्या मुमताजला अजूनही त्यांच्या अभिनयामुळे प्रेक्षकांच्या मनात घर करून आहेत. अनेक मोठ्या चित्रपटांमध्ये काम करून आपल्या अभिनयाच्या जोरावर त्यांनी प्रेक्षकांच्या हृदयात स्थान निर्माण केले. 60 आणि 70 च्या दशकात मुमताजने बॉलिवूडवर राज्य केले आणि बर्‍याच चित्रपटांमध्ये काम केले. दुसरीकडे, शम्मी कपूर बॉलिवूडमध्ये एक रोमँटिक हिरो म्हणून खूप लोकप्रिय होते.

शम्मी कपूर

शम्मी कपूर यांनी प्रसिद्ध अभिनेत्री गीता बालीशी प्रेमसंबंध होते. तथापि, त्याचे वडील पृथ्वीराज कपूर आणि गीता बाली यांचे कुटुंब या लग्नाच्या विरोधात होते. यामुळे दोघेही शांतपणे त्याला मंदिरात जाऊन सात जन्माची रेशीमगाठ बांधली. लग्नानंतर ते गीता बालीला थेट घरात घेऊन गेले आणि त्यानंतर दोघांच्या कुटुंबियांनी लग्नावर सहमती दर्शविली. शम्मी आणि गीता यांना दोन मुले (एक मुलगा आणि एक मुलगी) होती. त्यांच्या लग्नाला दहा वर्षे झाली होती की गीता यांना अाजार जडला.

आजारामुळे त्यांचा मृत्यू झाला. गीताच्या निधनानंतर शम्मी कपूर धक्का बसला. या धक्क्यावर मात करण्यासाठी त्यांनी चित्रपटांमध्ये काम सुरू ठेवले. त्याच्या घरातील सदस्यांनी त्यांनी पुन्हा लग्न करावे अशी त्यांची इच्छा होती. कारण त्यांची मुलं बरीच लहान होती.

शूटिंगच्या संदर्भात शम्मी सहसा शहराबाहेर राहत असत आणि प्रत्येकाचा असा विश्वास होता की जर मुलांना नवीन आई मिळाली तर मुलांचे काळजीपूर्वक पालन केले जाईल. पण शम्मी लग्नासाठी तयार नव्हता.

त्या दिवसांत शम्मी मुमताजसमवेत ब्रह्मचारी चित्रपटाचे शूटिंग करत होते. ‘ब्रह्मचारी’ चित्रपटाच्या शूटिंग दरम्यान मुमताजने शम्मी कपूरला सांगितले की आपण तुझ्यावर फिदा आहेत. तो तिचा पहिला क्रश आहे. हे ऐकून शम्मीला आवडले आणि त्यांचा कलही मुमताजकडे चालू लागला. बॉलिवूडमध्ये दोघांचेही प्रेम प्रत्येकांच्या चर्चेचा विषय होता. दोघेही अगदी जवळ आले होते.  एक दिवस शम्मीने मुमताजशी लग्नाचा प्रस्ताव दिला.

शम्मी कपूर

 

त्यांनी असेही म्हटले आहे की लग्नानंतर ती चित्रपटांमध्ये काम करणार नाही, तर घरीच राहून आपल्या मुलांची काळजी घेईल.  त्यावेळी मुमताज 18 वर्षांच्या होत्या आणि बॉलिवूडमध्ये आपली ओळख निर्माण करण्यासाठी धडपडत होत्या. शम्मीची ही अट ऐकून त्या स्तब्ध झाल्या.

शम्मी त्यांच्यापेक्षा 16 वर्षांनी मोठा होते. वयाचे हे अंतर आणि मुमताजसमोर एक लांब कारकीर्द. याचा विचार केल्यानंतर मुमताज यांनी शम्मीचा प्रस्ताव फेटाळून लावला. शम्मी मनाने विचलित झाले होते. यानंतर त्यांनी कोणत्याही नायिकेशी लग्न न करण्याचा निर्णय घेतला आणि नीला देवीशी लग्न केले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

प्रेरणादायी! पायाने दिव्यांग असलेली ही युवती रिक्षा चालवून आपल्या वृध्द आईवडिलांचा सांभाळ करतेय

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here