आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

प्रेरणादायी! पायाने दिव्यांग असलेली ही युवती रिक्षा चालवून आपल्या वृध्द आईवडिलांचा करते सांभाळ


 

जे लोक आयुष्यातील आव्हानांना आणि अडचणींना न घाबरता पुढे जाऊन यशस्वी होतात ते लोक इतरांसाठी प्रेरणा म्हणून उदयास येतात. अशीच एक कहाणी आहे गुजरातच्या अंकिताची. जे की आज पायाने दिव्यांग असूनही ऑटो रिक्षा चालवून कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करीत आहे.

अंकिताला लहानपणी पोलिओचा आजार जडला. ज्यानंतर तिचा उजवा पाय खराब झाला. पण तिच्या आई-वडिलांनी अंकिताला नेहमीच प्रोत्साहित केले आणि तिला अभ्यास पूर्ण करण्यास मदत केली.

इकॉनॉमिक्समध्ये पदवी घेतल्यानंतर ती 2009 मध्ये अहमदाबादला गेली. नोकरीच्या शोधात अनेक ठिकाणी मुलाखती दिली. पण तो सर्वत्र निराश पदरी पडली. या संघर्षाच्या काळात वडिलांना कर्करोगाने घेरले आणि कुटुंब सांभाळण्याची जबाबदारी अंकिताच्या खांद्यावर आली.

रिक्षा

अशा परिस्थितीत 2019 मध्ये अंकिताने इकडे-तिकडे भटकण्याऐवजी आपले काम सुरू करण्याचा विचार केला.  दरम्यान, तिच्या मित्रांकडून वाहन चालविणे शिकून घेतली.

पायाने दिव्यांग असणार्‍या या युवकांनी अंकिताला रिक्षा चालवण्यात चे कौशल्य प्राप्त करून दिले. यासह, त्यांनी अंकितला ऑटो खरेदी करण्यातही वित्तपुरवठा केला.  अंकिता सकाळी दहा ते रात्री आठ या वेळेत रिक्षात चढली. दिवसभर ऑटो ड्रायव्हिंगद्वारे महिन्यात 25 हजार रुपये ते कमविते.  अंकिताची कहाणी प्रत्येक स्त्रीला प्रेरणा देणारी आहे, जी आपल्या असहायतेमुळे काहीतरी करण्याची हिम्मत मिळवू शकत नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here