आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

पदार्पणाच्या सामन्यातच युसूफ पठाणची घेतली होती विकेट: आता इंग्लंडला जाणार हा गोलंदाज


 

वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना (डब्ल्यूटीसी) आणि इंग्लंडविरूध्द होणार्‍या 5 सामन्यांच्या कसोटी सामन्यांच्या मालिकेसाठी भारतीय क्रिकेट संघाची काल घाेषणा करण्यात आली. रविंद्र जडेजा, हनुमा विहारी, मो.शमी आणि जसप्रीत बुमराह हे संघात पुनरागमन झाले आहेत.  त्याचबरोबर स्टार अष्टपैलू हार्दिक पांड्या आणि फिरकीपटू कुलदीप यादव संघात स्थान मिळविण्यात अपयशी ठरले.  इंग्लंड दौर्‍यावर जाणार्‍या या संघात अरजान नागवासवालाही आहे. या युवा खेळाडूला स्टँडबाय म्हणून घेतले जाईल.

युसूफ पठाण

घरगुती क्रिकेटमध्ये अरजान गुजरातकडून खेळतो.  23 वर्षीय अरजान हा डावखुरा मध्यम वेगवान गोलंदाज आहे.  त्याने 2018 मध्ये घरगुती क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले. सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफी क्रिकेट स्पर्धेत त्याने आपल्या कामगिरीने सर्वांना प्रभावित केले. या युवा गोलंदाजाने महाराष्ट्राविरुद्धच्या सामन्यात 19 धावा देऊन 6 विकेट्स घेतल्यामुळे गुजरातला 29 धावांनी सामना जिंकता आला.

 

अरजानने 14.6 च्या सरासरीने या स्पर्धेत एकूण 9 बळी मिळवले.  त्याने आत्तापर्यंत एकूण 16 प्रथम श्रेणी सामने खेळले आहेत आणि 22.53 च्या सरासरीने 62 बळी घेतले आहेत.  याशिवाय 15 टी -20 सामन्यांत त्याने 21 विकेट्स घेतल्या आहेत.  विजय हजारे ट्रॉफीमध्येही त्याने चांगली कामगिरी केली.  आंध्र प्रदेशविरुद्धच्या सामन्यात अरजानने 28 धावा देऊन 4 बळी घेतले. याशिवाय हैदराबादविरुद्धच्या सामन्यात त्याने 36 धावा देऊन 3 बळी घेतले. गुजरातने हा सामना 12 धावांनी जिंकला.

 

डेब्यू सामन्यात युसूफ पठाणची विकेट घेतली.

 

2018 मध्ये गुजरातकडून डेब्यू करताना अरजान नागवासवालाने बडोद्याचा फलंदाज युसुफ पठाणची विकेट घेतली. यानंतर मुंबईविरुद्धच्या सामन्यात त्याने 23.3 षटकांत 78 धावा देऊन 5 बळी घेतले. अरजानची गोलंदाजी सातत्याने सुधारत आहे आणि त्याने त्याच्या कामगिरीतही दाखवून दिले आहे.  2019-20 रणजी करंडक हंगामात त्याने 8 सामने खेळताना 41 बळी घेतले.

 युसूफ पठाण

इंग्लंड दौर्‍याचे वेळापत्रक

टीम इंडिया इंग्लंडमधील वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना खेळणार आहे.  न्यूझीलंड विरुद्ध  18 ते 22 जून दरम्यान साऊथॅम्प्टन येथे सामना खेळला जाईल आणि त्यानंतर 4 ऑगस्ट ते 14 सप्टेंबर दरम्यान भारत आणि इंग्लंड यांच्यात पाच सामन्यांची कसोटी मालिका खेळली जाईल.

भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील पाच सामन्यांची कसोटी मालिका 4 ऑगस्टपासून नॉटिंघॅममध्ये सुरू होईल.  दुसरा कसोटी सामना 12 ऑगस्ट रोजी लॉर्ड्सच्या ऐतिहासिक मैदानावर खेळला जाईल. तिसरा कसोटी सामना 25 ऑगस्ट रोजी लीड्स येथे होईल. चौथा कसोटी सामना 2 सप्टेंबरपासून लंडनच्या ओव्हल मैदानावर होईल. पाचवा आणि शेवटचा कसोटी सामना मॅनचेस्टरमध्ये 10 सप्टेंबरपासून होईल.

 

20 सदस्यीय भारतीय संघ:  विराट कोहली (कर्णधार), अजिंक्य रहाणे (उपकप्तान), रोहित शर्मा, शुभमन गिल, मयंक अगरवाल, चेतेश्वर पुजारा, हनुमा विहारी, रिषभ पंत, आर. अश्विन, रवींद जडेजा, अक्षर पटेल, वॉशिंगटन सुंदर, जसप्रीत बुमराह, ईशांत शर्मा, मोहम्मद सिराज, मो. शमी, शार्दुल ठाकुर, उमेश यादव.

फिट असेल तर मिळेल संधी  – केएल राहुल आणि ऋद्धिमान साहा.

स्टॅण्ड बाय खेळाडू  – अभिमन्यु ईश्वरन, प्रसिद्ध कृष्णा, आवेश खान आणि अरजान नागवासवाला.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here