जगभरातील रंजक माहिती व लेख वाचण्याकरिता आमच्या फेसबुक पेजला लाईक करा.

====

आश्चर्यम! फेंगशुईच्या ‘या’ वस्तू घरात ठेवल्याने येते समृद्धी आणि भरभराट?


 

चिनी वास्तु शास्त्राला फेंग शुई असे म्हणतात.  फेंग शुईमध्ये अशा बर्‍याच गोष्टी सांगण्यात आल्या आहेत की त्यांना घरात ठेवल्याने नशीब वाढते आणि घरात शांती आणि आनंद मिळतो.  फेंग शुई टिप्स प्रभावी आणि सोपी देखील आहेत, म्हणून आता आपल्या देशातही हा ट्रेंड वाढला आहे. चला तर मग जाणून घेवूया फेंग शुईच्या कोणत्या गोष्टी आनंद, समृद्धी आणि सौभाग्य आणतात…

फेंगशुई

फेंगशुईमध्ये ड्रॅगन खूप शक्तिशाली मानला जातो. फेंग शुई वास्तुच्या मते, हे गुडलक आणि संरक्षणाचे प्रतीक मानले जाते.  ते घराच्या पूर्वेकडील दिशेने ठेवले पाहिजे. फेंगशुई ड्रॅगन घरात ठेवल्याने आनंद आणि समृद्धी येते.

फेंगशुई मधील बांबूची वनस्पती (बांबूचा रोप) खूप शुभ मानला जातो. ही वनस्पती खूप वेगाने वाढते, म्हणूनच ती वाढ आणि विकासाचे प्रतीक मानली जाते. घराच्या पूर्व भागात बांबूची रोपे ठेवल्यास नशीब वाढते. कार्यालयात बांबूचा रोप ठेवल्यास व्यवसायाची वाढ होण्यास मदत होते. या झाडाला लाल फितीने पाण्याचे भांडे बांधले पाहिजे.


हेही वाचा:


 

फेंग शुई शास्त्राच्या लाफ्टिंग बुद्धाबद्दल बहुतेक लोकांना माहिती आहे. त्यांना समृद्धी आणि समृद्धीचे प्रतीक मानले जाते.  लाफिंग बुद्धा व्यवसायाच्या ठिकाणी ठेवल्याने व्यवसाय वाढतो आणि पैशांची आवक होते. लाफिंग बुद्ध घरी ठेवल्याने शांतता येते.

फेंगशुईमध्ये मासे समृद्धी आणि सौभाग्य यांचे प्रतीक मानले जातात, म्हणून घरी मासे ठेवणे खूप शुभ आहे. हे आपल्या सौभाग्य वाढ करते.

फेंगशुई

फेंगशुई वास्तु शास्त्रात कासव खूप शुभ मानला जातो.  हे सौभाग्याचे प्रतीक आहे. कासव कार्यालयात उत्तर दिशेने ठेवावा.  कासवाची अंगठी घालणे देखील शुभ मानले जाते.  कासव घरी किंवा ऑफिसमध्ये ठेवताना लक्षात घ्या की त्याचे तोंड आतल्या बाजूने आहे.

(वरील माहिती योग्य आणि अचूक आहे असा आमचा दावा नाही. आपल्या वैवाहिक जीवनात उपयोग करत असताना तज्ज्ञांशी सल्लामसलत करावे.)

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..


 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here