आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

दोनवेळा लग्न करुनही धर्मेंद्र पडले या अभिनेत्रीच्या प्रेमात: अखेर हेमामालिनी दिली अशी धमकी


 

बॉलिवूड इंडस्ट्रीत अशी अनेक जोडपे आहेत जी अनेक वर्षांपासून एकमेकांना साथ देत जीवन जगत आहेत. या जोडप्यांविषयी बर्‍याच अफवा देखील समोर आल्या आहेत, तरीही त्यांचे नाते घट्ट बांधलेले आहे. त्यापैकी धर्मेंद्र आणि हेमा मालिनीची जोडी आहे. धर्मेंद्र विवाहित होते आणि चार मुलांचे वडील होते, परंतु त्यांचे हृदय हेमा मालिनीवर गेले. पुन्हा त्यांनी  हेमा मालिनीशी दुसरे लग्न केले आणि त्यानंतर ते प्रसिद्ध अभिनेत्री अनिता राज यांच्या प्रेमात पडले.

धर्मेंद्र

new google

धर्मेंद्रचे नाव बॉलिवूडमधील अनेक अभिनेत्रींशी संबंधित आहे.  त्याच्या प्रेमाचे किस्सेही दररोज वर्तमानपत्रात छापून येत राहिले. 80 च्या दशकाची अशीच एक अभिनेत्री होती जिच्यावर धर्मेंद्र यांचे प्रेम जडले. पण धर्मेंद्र आणि अनिता राज यांचे प्रेम कुठल्याही टोकाला पोहोचले नाही, परंतु या प्रेमाला बरीच चर्चा मिळाली. धर्मेंद्र आणि अनिता राज यांनी एकत्रित बर्‍याच चित्रपटात काम केले आणि शूटिंगदरम्यान या दोघांमधील जवळीक वाढली.

अनीता राज 80 च्या दशकात बरेच लोकप्रिय होत्या आणि त्यांना धर्मेंद्र देखील आवडू लागले. धर्मेंद्र अनिता राजला कास्ट करण्यासाठी त्यांच्या चित्रपटात दिग्दर्शकांकडे शिफारसही करत असत. अनिता राज आणि धर्मेंद्र यांच्या वयोगटातही मोठा फरक होता. धर्मेंद्रपेक्षा अनिता 27 वर्षांनी लहान होत्या. शूटिंग दरम्यान त्यांच्या अफेअरच्या बातम्या येऊ लागल्या आणि लवकरच या कहाण्या माध्यमांसमोर आल्या. हेमा मालिनीला जेव्हा ही बाब समजली तेव्हा ती चक्रावून गेली.

धर्मेंद्र

यानंतर हेमा मालिनी यांनी धर्मेंद्रला अनिता राजपासून दूर राहण्याची धमकी दिली. या नात्यामुळे अनिता राज यांनाही बर्‍याच वादाचा सामना करावा लागला. अनिताने बर्‍याच चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.

त्यांनी ‘दुल्ला बिकता है’, ‘नोकर बिवी का’, ‘अच्छा बुरा ’, ‘जमीन आसमान’, ‘करिश्मा कुदरत का’, ‘जान की बाजी’, ‘गुलामी’, ‘मोहम्मद की कसम’, ‘प्यार किया है’ या चित्रपटात काम केले आहे. अनिता राजने 1982 मध्ये ‘प्रेम गीत’ चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये करिअरची सुरुवात केली, त्यानंतर ती एक रातोरात स्टार बनली.

अनिताने चित्रपट निर्माता सुनील हिंगोरानीशी लग्न केले आहे.  त्या दोघांना शिवम हिंगोरानी नावाचा मुलगा आहे. अनिता आणि सुनीलने गेल्या वर्षी लॉकडाऊन दरम्यान शिवमचे लग्न करुन टाकले.

चित्रपटांपासून काही अंतर केल्यावर अनिता टीव्ही मालिकांमध्ये दिसली. तिने ‘माया’, ’24’, ‘तुम्हारी पाखी’, ‘एक था राजा एक थी राणी’, ‘इना मीना दीका’ या मालिकांमध्ये काम केले आहे.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here