आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

‘या’ नक्षत्रात जन्मणारे लोक असतात खूप भाग्यशाली; शनी महाराजांची असते विशेष कृपा…!


 

ज्योतिषशास्त्रानुसार, राशीचा प्रभाव एखाद्याच्या वागण्यात आणि नशिबात दिसून येतो. त्याचप्रमाणे, जन्म नक्षत्रातून  लोकांच्या भाग्याचा विचार केला जाऊ शकतो. येथे आम्ही आपल्याला एका विशिष्ट नक्षत्रांबद्दल सांगणार अाहोत ज्यामध्ये बाळाचा जन्म झाला तो भाग्यवान मानला जातो. चला त्याबद्दल तपशीलवार जाणून घेऊया.

नक्षत्र

ज्योतिष शास्त्रानुसार, ज्या प्रमाणे राशीचा प्रभाव व्यक्तीच्या आचार-व्यायाम आणि भाग्यात दिसून येतो. तसेच जन्म नक्षत्रही च्या व्यक्तीचे भाग्य उजळणार महत्त्वपूर्ण ठरू शकते. आज आपण काही खास नक्षत्रांबद्दल चर्चा करणार आहोत. ज्यात जन्मास येणारे बाळ भाग्यशाली समजले जाते.

अनुराधा नक्षत्रात जन्मलेल्या मूळ लोकांवरही मंगळाचा प्रभाव आहे.  या कारणास्तव हे मूळचे लोक धैर्यवान, सामर्थ्यवान आणि उत्साही आहेत.  ते स्वभावाने खूप उत्साही आणि तापट असतात. ते इतरांसमोर आपली मते उघडपणे व्यक्त करतात.  जर कोणाला चांगले आणि वाईट म्हणायचे असेल तर ते ते सांगण्यास मोकळे आहेत.  गोष्टी कशा फिरवायच्या हे त्यांना येत नाही.

ज्योतिषात एकूण 27 नक्षत्र आहेत.  17 वा नक्षत्र अनुराधा आहे. असे म्हणतात की या नक्षत्रात जन्मलेले लोक खूप भाग्यवान मानले जातात. या नक्षत्राचा स्वामी शनि हा ग्रह आहे जो की न्यायदेवता अाहे आणि लोकांना आपल्या कर्माप्रमाणे फळ देतो. या नक्षत्रात जन्मलेल्या मूळ नागरिकांवर शनि महाराजांचा विशेष आशीर्वाद असतो.

अनुराधा नक्षत्रात जन्मलेले लोक जेव्हा संधी येते तेव्हा त्याचा पुरेपूर फायदा घेतो. ते कधीही संधी वाया जाऊ देत नाहीत.  शिस्तीमुळे त्यांना मोठे यश मिळते.  हे लोक इतरांना मदत करण्यास नेहमीच तयार असतात आणि त्यांना दिखाऊ जग अजिबात आवडत नाही.

तथापि, या नक्षत्रातील मूळ लोक त्यांच्या वडिलांविरुद्ध विचित्र वागतात.  छोट्या छोट्या गोष्टींमुळे हे लोक उत्साही होतात.  ते बर्‍याचदा आपल्या कुटूंबांपासून दूर असतात.  या नक्षत्रातील लोक परदेशातही खूप प्रवास करतात. या नक्षत्रात जन्मलेले लोक समाजाच्या कल्याणासाठी काम करण्यास प्राधान्य देतात.

नक्षत्र

त्यांना साधे जीवन जगण्याचा आनंद आहे. पैशापेक्षा जास्त त्यांचा आदर करणे सर्वोपरि आहे. या नक्षत्रात जन्मलेले लोक न्याय प्रिय असतात आणि सत्याला साथ देतात. नोकरी करायला त्यांना जास्त आवडत नाही.  त्याऐवजी ते त्यांच्या परिश्रमांच्या जोरावर कोणत्याही कामात यश संपादन करतात.

या जन्म नक्षत्रात जन्मलेल्या लोकांचे मित्र मर्यादित असतात.  पण त्यांची मैत्री खूपच दाट असते.  ते त्यांच्या मित्रांसाठी काहीही करू शकतात. या नक्षत्रातील मूळ रहिवासीसुद्धा खूप धार्मिक आहेत आणि जीवनात कोणत्याही अडथळ्यामुळे निराश होत नाहीत. हे लोक लहानपणापासूनच पैसे मिळवण्यास सुरुवात करतात.  संघर्षशील असल्याने ते यशस्वी होतात.

( वरील दिलेली माहिती सत्य असेलच असा आमचा दावा नाही ती व्यावहारिक जीवनात उपयोगी आणण्यासाठी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.)

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हेही वाचायला आवडेल- १२०० चीनी सैनिकावर भारी पडला  होता हा भारतीय जवान! 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here