आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

प्रेरणादायी! 64 वर्षीय ही महिला फळांचा जॅम आणि लोणचे विकून कमवतेय लाखो रुपये


 

जर कठोर परिश्रम आणि परिश्रम करण्याची आवड असेल तर कामात बरेच अडथळे आले तरी रस्ते आपोआप मोकळे होतात आणि यशाचा मार्ग दाखवतात. अशीच एक गोष्ट आहे केरळमधील एका महिला उद्योजकाची, जी गेल्या दहा वर्षांपासून लोणचे आणि जॅमचा व्यवसाय करून लाखोंची कमाई करीत आहे.

 

केरळ सारख्या निसर्गरम्य राज्यात राहून उतरत्या वयात अत्यंत मेहनतीने उद्योगक्षेत्रात त्यांनी घेतलेली भरारी ही नवं उद्योजकांसाठी एक प्रेरणादायी आहे.

महिला

केरळमधील इडुक्की, 64 वर्षीय शीला चाकोने आपल्या घरातून केळीपासून तयार केलेला जाम विक्री करण्यास सुरवात केली. आज ती कोट्यावधींचा व्यवसाय सांभाळते. एवढेच नव्हे तर गेल्या दोन महिन्यांपासून हे काम त्यांनी ऑफलाइन केले आहे.

लॉकडाऊनमुळे इतर लोकांप्रमाणेच त्याच्या व्यवसायात मंदी आली. अशा परिस्थितीत त्यांनी ऑनलाइन व्यावसायिक करण्याचे ठरविले. यामुळे, आता त्यांच्या उत्पादनांना केवळ केरळमधील काही स्टोअरमधूनच नव्हे तर देशाच्या कानाकोपर्‍यातून ग्राहक मिळत आहेत.

 

जाम बनवण्यासाठी तिने स्वत च्या शेतात उत्पादित घेतलेल्या केळीचा वापर केला. तयार केलेले जॅम घराजवळ असलेल्या दुकानात नेऊन विक्री करीत होती. यातून तिला फारसा नफा मिळत नव्हता. मात्र, तिला व्यवसाय करण्याची एक ऊर्जा देत होता. त्यामुळे तिने आपला व्यवसाय पुढे चालू ठेवण्याचा निर्णय घेतला.

महिला

हा व्यवसाय आकार घेऊ लागताच तिने इतर आजूबाजूच्या महिलांनादेखील या व्यवसायातूम काम मिळवून दिले. स्वत च्या शेतातील आणि स्थानिक शेतकर्‍यांकडून फळे आणि भाज्या घेऊन हा व्यवसाय चांगला चालवित आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हेही वाचायला आवडेल- १२०० चीनी सैनिकावर भारी पडला  होता हा भारतीय जवान! 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here