आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब
===
किस्से रामायणातले: लक्ष्मणाला बाण लागल्यानंतर प्रेक्षक झाले होते भावूक: तो बरा होण्यासाठी केला होता उपवास
कोरोना विषाणूच्या दुसर्या लाटेमुळे संपूर्ण देशात भीतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे. सामान्य लोकांपासून ते सेलेब्रिटीपर्यंत अनेकांना या विषाणूची लागण होत आहे. सरकारने लॉकडाउन लावले असले तरी कोरोनाचा वेग कमी होताना दिसत नाही. गेल्या वर्षी कोरोना साथीच्या वेळी सरकारनेही लॉकडाउन केले होते. या लॉकडाऊन दरम्यान, दूरदर्शनवर ‘रामायण’ ही मालिका प्रसारित झाली, ज्याने लोकांचे खूप मनोरंजन केले.
रामानंद सागरची रामायण मालिका लोकांना चांगलीच आवडली. रामायणात लक्ष्मणची भूमिका साकारणारा अभिनेता सुनील लाहिरी अनेकदा मालिकांच्या शुटिंगशी संबंधित अनेक रंजक आणि मजेदार किस्से शेअर करत असे. यासंदर्भात सुनील लाहिरी यांनी संजीवनी जडी बूटी विषयी संबंधित एक मजेदार किस्सा सांगितला.
काही महिन्यांपूर्वी सोशल मीडियावर व्हिडिओ शेअर करताना सुनील लाहिरी म्हणाले की, कोणी मला विचारले की रामायणात औषधी वनस्पती म्हणून काय वापरत होते? यावर सुनील म्हणाले की, मी तुला त्याचे रहस्य सांगतो. खरं तर, ती औषधी वनस्पती म्हणजे पालकाच्या भाजीला पेस्ट करुन लावत असे. शूटिंग दरम्यान बर्याच वेळा असे प्रयोग करावे लागले.
याशिवाय सुनील लाहिरी म्हणाले की, एकदा आम्ही शूटिंग करत होतो तेव्हा जोरदार पाऊस सुरू झाला. तीन-चार तासांत, गुडघ्यापर्यंत पाणी आले. खोलीतून सेटवर जाणे कठीण होते. हा भाग दूरदर्शनवर प्रसारित होणार होता, त्यामुळे आम्ही शॉर्ट्स घालून सेटवर जाऊन तिथे कपडे बदलू असा निर्णय घेतला.
सुनील लाहिरी यांनी हनुमानजी आणि रावण यांच्यातील लढाऊ दृश्याची कथाही सांगितली. त्या भांडणात हनुमानाने रावणाची हत्या केली. जेव्हा तो शूटिंग करीत होता, त्याचवेळी हनुमानजी रथ वर चढताच एका बाजूला वाकलेले होते. दारासिंह जी बळकट व बळकट असल्याने त्यांचे वजनही रथ मोडू शकले असते. मग दारासिंगजी यांना एका स्टूलवर उभे करुन चित्रिकरण करण्याचा निर्णय घेण्यात आला.
सुनील लाहिरी यांच्या मते, एखाद्याने मला विचारले की, तुम्ही दुखापत झाली की तुम्ही लोक स्टिकर वापरत होते का? याचे उत्तर असे की त्यावेळी स्टिकर नव्हते. स्पिरिट गमच्या मदतीने कापूस लावला जात असे. त्यानंतर त्याला कृत्रिम रक्त लावण्यात आले. मग ते ब्रशच्या मागील भागापासून फाटलेले दाखवत होते, जेणेकरून ते जखमेच्यासारखे दिसते.
काही महिन्यांपूर्वी सुनील लाहिरीने रामायणातील त्या दृश्याचा उल्लेख केला होता, ज्यात हनुमान मगरशी युद्ध करतो. ते म्हणाले- हनुमानजी स्नानासाठी जातात तेव्हा त्यांचा मगरशी लढाई होते. या देखावातील काही भाग वास्तविक आहेत, जसे की जेव्हा एखादा मगर तरंगत होते हा सीन खरा होता तर फाइट-व्हाइट सिक्वेन्समध्ये कृत्रिम मगर दाखवण्यात आले होते.
यापूर्वी त्यांनी लक्ष्मण आणि मेघनाद युद्धाची कहाणी सांगितली होती, त्यानंतर त्यांना संसर्ग झाला. त्याने सांगितले की या फाईट सीनमध्ये मेघनाद सतत गायब होत होता आणि लक्ष्मणने त्याला शोधून शोधून बाण मारत होता.
सुनील लाहिरी यांनी रामायणचा प्रोमो व्हिडिओ शेअर करत लिहिले, जेव्हा लक्ष्मणला मेघनाद बाण मारतो तेव्हा लक्ष्मण बेशुद्ध होऊन पडतो. जेव्हा हा भाग प्रथम दाखविला गेला तेव्हा प्रेक्षक खूप भावूक होत खूप रडले. लक्ष्मण लवकर बरा व्हावा यासाठी काहींनी उपवास ठेवला.
===
आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved