आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

उत्तर प्रदेशमधील ही युवती महिलांना देतेय फॅशन डिझायनिंगचे मोफत धडे; हजारो महिलांना केले स्वावलंबी


 

 

उत्तर प्रदेशमधील गोरखपूर शहरातील मोहदीपूरची रजिया सुल्ताना महिला स्वावलंबी बनवण्यासाठी जीवापाड मेहनत घेत आहे. समाज हिताच्या ध्येयाने झपाटलेल्या या 26 वर्षीय रझियाने 40 महिलांना विनामूल्य फॅशन डिझायनिंग युक्त्या शिकवल्या आणि त्यांना आत्मनिर्भर केले. मोफत आणि दर्जेदार फॅशन डिझाईनिंगचे प्रशिक्षण दिल्याबद्दल त्यांच्या या कामाची विविध संघटना आणि सरकारने घेतली आहे. या कामासाठी रझिया यांना 30 पुरस्कार मिळाले आहेत.

फॅशन डिझायनिंग

रझिया यांना मिळालेल्या आत्तापर्यंतच्या पुरस्कारामध्ये काही आंतरराष्ट्रीय पुरस्काराचादेखील समावेश आहे. रझिया म्हणाली की, “महिला फॅशन डिझायनिंगचे तज्ज्ञ बनवित आहेत, हे चांगले वाटले. मी हे काम भविष्यात असेच सुरू ठेवेल. महिला स्वावलंबी असल्यास समाजात त्यांचा आदर वाढेल. त्या  कोणावरही आर्थिक अवलंबून राहणार नाही. महिला स्वावलंबी झाल्यास त्या कुटुंबाला पुढे नेत स्वत: बरोबरच कुटूंबाचा देखील विकास करतात.”

रझिया एक फॅशन डिझायनर आहे

बालपणीच वडिलांची सावली रझियावर पडली. परोपकार करणे हा तिच्या वडिलांचा गुणधर्म तिच्यात उतरला. बाबांचे संस्कार आणि आईच्या प्रेरणेने आणि पाठबळाने तिने गोरखपूर विद्यापीठातून विज्ञान वर्गात पदवी संपादन केली आणि तीन वर्षांचा फॅशन अ‍ॅक्सेसरीज आणि क्राफ्ट डिझायनिंगचा कोर्स केला. मग फॅशन आणि टेक्सटाईल डिझायनिंगमध्ये भविष्य होते. आता त्याची आवड बनली आहे.

फॅशन डिझायनिंग

महिलांना फॅशन डिझायनिंगचे शिक्षण

खासगी संस्थेकडून फॅशन आणि टेक्सटाईल डिझायनिंगचा कोर्स घेतल्यानंतर रझियाने घराला कामाचे ठिकाण बनविले.  कोरोना संकटाने बरीच आव्हाने आणली, परंतु रझियाने हार मानली नाही. महिलांना घरी बोलावले आणि फॅशन डिझायनिंगच्या बारीक गोष्टीबद्दल माहिती देणे सुरू केले. एकावेळी 15 महिलांना प्रशिक्षित करते. आतापर्यंत अनेक महिलांनी हे प्रशिक्षण पूर्ण केले आहे. निस्वार्थ भावनेने सुरू केलेल्या या कामाचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.

 

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here