आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

100 कोटीच्या आलिशान घरात राहतोय क्रिकेटचा देवता: ही आहेत घराची खास वैशिष्ट्ये!


 

‘क्रिकेटचा देवता’ म्हणून ओळखल्या जाणारा जगातील एक सर्वोत्कृष्ट फलंदाज सचिन तेंडुलकरने आपल्या 24 वर्षांच्या आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकीर्दीत अनेक यश मिळवले. आज पैसा, संपत्ती आणि कीर्ती ही सर्व सुखे त्यांच्या पायात लोळण घालत आहे. त्याच्या कमाईने त्याने बरीच घरे विकत घेतली आहेत.

क्रिकेट

तथापि, वांद्रे, मुंबई मधील घर त्याच्यासाठी खूप खास आहे. कारण त्यांनी स्वत: जमीन विकत घेतली आणि आपल्या इच्छेनुसार ते घर बनविले. सचिन आणि त्याचे कुटुंब 2011 मध्ये या बंगल्यात शिफ्ट झाले होते. त्यांच्या या घराविषयी आज आपण माहिती जाणून घेऊयात.

वयाच्या 16 व्या वर्षी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये प्रवेश केलेल्या सचिनकडे आज कोटींची मालमत्ता आहे. त्याच्याकडे बरीच घरे व मालमत्ता असूनही वांद्रे येथील 19 पेरी क्रॉस रोडवर तो आपल्या कुटुंबासमवेत राहतो. 2007 मध्ये सचिनने हे घर पारशी कुटुंबाकडून 39 कोटींमध्ये खरेदी केले होते.  सहा हजार चौरस फूट अंतरावर बांधलेल्या या बंगल्याच्या नूतनीकरणासाठी सुमारे 40 कोटी रुपये खर्च केले. आज या बंगल्याची किंमत सुमारे 100 कोटी आहे.

या घराच्या नूतनीकरणाला सुमारे 4 वर्षे लागली. सचिनची पत्नी अंजलीने स्वतःच या घराची रचना केली होती.

घरात ठेवलेली प्रत्येक वस्तू खरेदी केली आणि अंजली त्याची काळजी घेते.  5 मजले, दोन तळघर आणि एक टेरेस असलेले सचिनचे घर राजवाड्यापेक्षा कमी नाही. बंगल्याचे तीन मजले वर दिसत आहेत, तर 2 भूमिगत आहेत, 45 ते 50 कार पार्किंगसाठी जागा आहेत.

तळ मजल्याबद्दल सांगायचे तर येथे एक ड्रॉईंग रूम, जेवणाचे खोली, मंदिर आणि एक मोठा हॉल आहे, तिथे सचिनला मिळालेली बक्षिसे, पदके, ट्रॉफी सजविण्यात आल्या आहेत.  तळमजल्यावर बांधलेल्या मंदिरात सचिन दरवर्षी गणेशाची स्थापना करतो. या मजल्यावर एक हायटेक किचन देखील आहे.  पहिल्या मजल्यावर एक अतिथी कक्ष बांधला आहे. जिथे लक्झरीच्या सर्व सुविधा आहेत. हे 7 स्टार हॉटेलपेक्षा कमी नाही.  तेथे दोन मोठ्या खोल्या आणि अतिथींसाठी बसण्याची व्यवस्था आहे.

क्रिकेट

दुसरा मजला सचिनच्या दोन्ही मुलांसाठी राखीव ठेवली आहेत. अर्जुन आणि सारा वापरत असलेल्या गोष्टी तसेच त्यांच्या खोल्या येथे आहेत. सचिन आणि अंजलीची खोली घराच्या तिसर्‍या मजल्यावर बनविली आहे. यासह एक मिनी थिएटर देखील आहे, जिथे तो सहसा आपल्या कुटुंबियांसह आणि मित्रांसह चित्रपटांचा आनंद घेतो.

छताच्या वरच्या बाजूला एक जलतरण तलाव तयार केलेला आहे. सचिनच्या या घरात सर्व सुखसोयी आहेत. तो अनेकदा आपल्या घराचे फोटो शेअर करतो. यासह वांद्रे येथील कुर्ला कॉम्प्लेक्समध्येही त्याचा फ्लॅट आहे ज्याची किंमत सुमारे 6-8 कोटी रुपये आहे. त्याचबरोबर, केरळमध्येही त्याच्याकडे वॉटर फेसिंग घर आहे, ज्याची किंमत सुमारे 78 कोटी रुपये आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा:

मॅचफिक्सिंगमुळे या खेळाडूचे करिअर बरबाद झाले: भारतीय संघात सलामीला करत होता फलंदाजी

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here