Reading Time: 2 minutes

आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

स्थानिक क्रिकेटमध्ये धावांचा रतीब घालणारा हा फलंदाज इंग्लिश गोलंदाजाचा क्लास घेण्यास तयार…


 

भारतीय क्रिकेट असो की आयपीएल, वेळोवेळी नवीन प्रतिभा पुढे येते. गेल्या काही वेळा काही नवीन खेळाडूंना स्वत: चा क्लास दाखवण्याची संधी मिळाली आहे. ऑस्ट्रेलिया असो किंवा इंग्लंडचा दौरा असो. या टूरमध्ये नवीन चेहरे चमकत आहेत.

 फलंदाज

पुन्हा एकदा टीम इंडिया आंतरराष्ट्रीय दौर्‍यासाठी सज्ज झाली आहे. अशा परिस्थितीत पुन्हा एकदा नवीन चेहर्‍यांना जलवा दाखविण्याची संधी आहे.  बीसीसीआयने शुक्रवारी टीम इंडियाच्या इंग्लंड दौर्‍यासाठी 20 सदस्यीय संघाची घोषणा केली. यात 20 खेळाडू मुख्य संघाचा भाग आहेत.

तर 4 खेळाडूंना स्टँडबाय म्हणून ठेवले आहे. या 4 खेळाडूंपैकी एक म्हणजे अभिमन्यू, त्याच्याबद्दल जाणून घेऊया, अभिमन्यु ईश्वरनकोण आहे?

स्थानिक क्रिकेटमधील बंगाल रणजी संघाचा सदस्य आणि वयाच्या 23 व्या वर्षी कर्णधारपदाचा कार्यभार स्वीकारणार्‍या अभिमन्यू  ईश्वरनची भारतीय संघात सलामीवीर म्हणून निवड झाली.

 

गेल्या 2 ते 3 वर्षांपासून अभिमन्यूचे नाव चर्चेत आले आहे.  उजव्या हाताचा फलंदाज अभिमन्यू हा मोठ्या खेळी करण्यासाठी ओळखला जातो. या कारणास्तव, संघात दिग्गजांची उपस्थिती असूनही, त्याला बंगाल संघाचा कर्णधार बनविण्यात आले.

अभिमन्यू ईश्वरनला भारतीय संघात स्टँडबाय सलामीवीर म्हणून संघात स्थान देण्यात आले आहे.  नुकताच त्याने विजय हजारे ट्रॉफीमध्ये चांगली कामगिरी केली. या कामगिरीबद्दल त्याला बक्षीस मिळालं आहे. बंगालसाठी 2018-19 मध्ये तो सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज होता.

फलंदाज

यावेळी त्याने केवळ 6 सामन्यात 861 धावा केल्या. यावेळी, जर आपण त्याच्या सरासरीबद्दल बोललो तर ते 95 पेक्षा जास्त होते.  6 सामन्यांत त्याने फलंदाजीमध्ये 3 शतके झळकावली होती. तेव्हापासून त्याला टीम इंडियामध्ये फलंदाज म्हणून स्थान मिळविण्याचा दावेदार म्हणून पाहिले जात होते.

त्याला संघात थेट प्रवेश मिळाला नसला तरी सलग दुसर्‍या मालिकेसाठी त्याची स्टँडबाय म्हणून निवड झाली आहे. यापूर्वी तो इंग्लंडविरुद्धच्या मालिकेत संघात होता, यावेळी तो स्टँडबाय फलंदाज म्हणून संघात होता.

 

यावेळीसुद्धा त्याला स्टँडबाय म्हणून संघात स्थान देण्यात आले आहे. टीम इंडियामध्ये रोहित शर्मा, शुभगन गिल आणि मयंक अगरवाल या तीन प्रमुख सलामीवीरांना संघात स्थान देण्यात आले. त्यापैकी मयंकलाही संधी मिळण्याची प्रतीक्षा करावी लागेल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

म्हणून हार्दिक पंड्या करत नाही गोलंदाजी; मुंबईचे मुख्य प्रशिक्षक महेला जयवर्धने यांनी सांगितले कारण

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here