आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

सर्वात महागडा बालकलाकार म्हणून ओळखला जाणारा ज्युनिअर अमिताभ बच्चन सध्या काय करतोय?


 

बॉलिवूडमध्ये असे अनेक कलाकार आहेत ज्यांनी सिनेसृष्टीत बाल कलाकार म्हणून करिअरची सुरुवात केली. आज आपण अशाच एका बाल कलाकाराबद्दल बोलू, ज्याने 70 आणि 80 च्या दशकात युवा अमिताभ बच्चन म्हणून ओळखले जात असे.  वास्तविक, त्याने अमिताभ बच्चन यांचे बालपणाचे पात्र साकारले.

अमिताभ बच्चन

new google

मयूरराज वर्मा असे या अभिनेत्याचे नाव आहे. त्यांची लोकप्रियता अशी होती की, ते त्याच्या काळातील सर्वाधिक पगार घेणार्‍या बाल कलाकारांपैकी एक होता.

मयूरराज वर्मा यांनी 70 आणि 80 च्या दशकात अमिताभ बच्चन यांच्या बर्‍याच चित्रपटांमध्ये भूमिका केली आणि त्यांनी नाव कमावले. बाल कलाकार म्हणून त्यांनी बर्‍याच चित्रपटांत काम केले. मयूरराज वर्मा यांनी अमिताभ बच्चन यांच्या ‘मुकद्दार का सिकंदर’ या चित्रपटाद्वारे आपल्या कारकिर्दीची सुरूवात केली होती.

हा चित्रपट भारतीय चित्रपटसृष्टीतील सर्वोत्कृष्ट चित्रपटांपैकी एक मानला जातो. मयूरराज वर्मा आपल्या पहिल्या चित्रपटामुळे रातोरात प्रसिद्ध झाले. ज्युनियर अमिताभ बच्चन म्हणून ते खूप प्रसिद्ध झाले.

 

‘मुकद्दार का सिकंदर’ चित्रपटा नंतर मयूरराज वर्मा यांना प्रत्येक अमिताभ चित्रपटासाठी साइन केले होते.  हळूहळू मयूरराज वर्मा बर्‍यापैकी लोकप्रिय झाले. महाभारत या लोकप्रिय मालिकेमध्ये त्यांनी अभिमन्यूची भूमिका केली होती.

मयूर राज वर्मा हे त्या काळात सर्वाधिक पगार घेणारे बाल कलाकार होते.  त्याने बिग बी चे बालपण ज्या संयमी आणि गांभीर्याने केले होते, ते लोक अजूनही प्रभावित करत आहेत.  त्यानंतर अशी वेळ आली जेव्हा मयूरराज वर्मा चित्रपटसृष्टीतून गायब झाले.

अमिताभ बच्चन

मयूर राज वर्मा आता भारतापासून दूर वेल्समध्ये राहत आहेत.  ते तेथील प्रसिद्ध व्यापारी आहेत. तेथे ते आपल्या पत्नीसमवेत इंडियाना रेस्टॉरंट चालवितात. त्यांची पत्नी सुप्रसिद्ध शेफ आहे.  नूरी मयूरराज वर्मा यांची पत्नी आहे. नूरी आणि मयूरराज वर्मा यांनाही दोन मुले आहेत. याशिवाय मयूर राज वर्मा वेल्समधील लोकांना बॉलिवूडविषयी माहिती देतात आणि त्यासाठी कार्यशाळा आणि अभिनय वर्गदेखील चालवतात. अमेरिकेत मयूर यांचा कोट्यवधींचा व्यवसाय आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

म्हणून हार्दिक पंड्या करत नाही गोलंदाजी; मुंबईचे मुख्य प्रशिक्षक महेला जयवर्धने यांनी सांगितले कारण

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here