आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

गरुड पुराणानुसार ही पाच काम करणारा व्यक्ती नेहमीच राहतो परेशान…!


 

गरुड पुराण हे हिंदू धर्मातील महत्त्वाचा ग्रंथ आहे. भगवान विष्णूच्या भक्तीचे तपशीलवार वर्णन केले आहे. शास्त्रानुसार हे कोणत्याही व्यक्तीच्या मृत्यूनंतर वाचले जाते. गरुड पुराणात माणसाच्या आयुष्याशी संबंधित अनेक गोष्टींचा उल्लेख आहे.  त्यात म्हटले आहे की, व्यक्तीच्या काही चुका चांगल्या गोष्टी वाईटात बदलतात. तसेच यात सांगितले की काही वाईट कामे केल्यास तो व्यक्ती नेहमीच अडचणीत आणि त्रासात राहतो. याची माहिती पुढीलप्रमाणे.

गरुड पुराण

new google

श्रीमंतीचा गर्व 

गरुड पुराणानुसार, माणसाने कधीही पैशाचा अभिमान बाळगू नये. अहंकारामुळे माणसाची बौद्धिक क्षमता कमी होते. ज्यामुळे तो इतरांचा अपमान करण्यास सुरूवात करतो. गरुड पुराणात कोणत्याही व्यक्तीला अपमानित करणे किंवा कमी लेखणे पाप समजले जाते. जे लोक श्रीमंतीबद्दल अभिमान बाळगतात त्यांच्यावर आई लक्ष्मी क्रोधित होते आणि अशा लोकांची संपत्ती नष्ट होऊ लागते.

लोभी भावना

गरुड पुराणानुसार, इतरांच्या संपत्तीवर लोभ करणारे कधीच सुखी आयुष्य जगू शकत नाही. पैशाच्या लोभाने आणि दुसर्‍यांची संपत्ती मिळविण्याचा प्रयत्न केल्याने पुढील जन्मापर्यंत या जन्माची व्यक्ती समाधानी नसतात.

 

 

इतरांचा अपमान करणे

गरुड पुराणानुसार, कोणाचाही अपमान करणे हे सर्वात मोठे पाप आहे. निंदा करताना बरेच लोक आनंदी असतात पण प्रत्यक्षात त्यांचा त्यांचा वेळ वाया जातो. जे लोक इतरांची मानहानी करतात ते कधीच आनंदी राहत नाहीत.

घाणेरडे कपडे घालणे 

गरुड पुराणानुसार, नेहमीच स्वच्छ कपडे घालावे. ज्यांनी मळके किंवा घाणेरडे कपडे घातले आहेत त्यांच्यावर आई लक्ष्मी कधीही आशीर्वाद देत नाही. घाणेरडे कपडे हे दारिद्र्याचे प्रतीक मानले जाते. म्हणूनच नेहमी स्वच्छ राहिले पाहिजे आणि स्वच्छ कपडे घालावे.

गरुड पुराण

रात्री दहीचे सेवन

गरुड पुराणानुसार, रात्री कधीही दहीचे सेवन करु नये. यामुळे आरोग्यावर बिघाड होतो आणि एखाद्या व्यक्तीला शारीरिक त्रास सहन करावा लागतो.

(या लेखात दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धा आणि लौकिक विश्वासांवर आधारित आहे, जी केवळ सर्वसाधारण लोकांच्या हिताचा विचार करून सादर केली गेली आहे.)

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हे सुद्धा वाचायला आवडेल. =

अस्सल  हापूस आंबा कसा ओळखायचा

अशी बनवा रोगप्रतिकार क्षमता वाढवणारी अद्रकची चटणी; चवीला आहे जबरदस्त….! 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here