आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

शक्तिप्रदर्शन करत असतानाचा हनुमानजीचा फोटो घरात लावा; हे संकट होतील आपोआप दूर….!


 

संकट मोचक हनुमान आपल्या भक्तांचे प्रत्येक दुःख आणि संकट दूर करण्यात माहिर आहेत. बजरंगबलीची उपासना केल्याने भक्तांच्या जीवनात आनंद आणतात. भीती, रोग, सर्व निघून जाण्याची भीती असते. वास्तुमध्ये काही सोप्या उपायांचे वर्णन केले गेले आहे ज्याच्या सहाय्याने पवनपुत्र हनुमानाची कृपा मिळू शकते. चला या उपायांबद्दल जाणून घेऊया.

हनुमान

मंगळवार हा हनुमानाचा दिवस मानला जातो. मंगळवारी सकाळी गायीला भाकर खाऊ घाला. हनुमान मंदिरात नारळ अर्पण करा. मंदिरात ध्वज अर्पण करा आणि देवाला प्रार्थना करा. असे केल्याने आर्थिक परिस्थिती बळकट होईल.  मंगळवारी गरजूंना दान करा. भगवान हनुमानाला गूळ अर्पण करा. गाईला नंतर गूळ खायला द्या.

हनुमानजीला लाल रंगाचा रुमाल अर्पण करा. मंगळवार आणि शनिवार हा हनुमानजीचा दिवस असल्याचे सांगितले जाते.  या दिवशी पिंपळाच्या झाडाची पूजा केल्यास प्रत्येक मनोकामना पूर्ण होते. हनुमानजीच्या मंदिराच्या सकाळी किंवा संध्याकाळी मातीच्या दिवेमध्ये मोहरीच्या तेलाचा दिवा लावा. हनुमान चालीसा पाठ करा. रामायण किंवा श्री रामचरितमानस पाठ करता येतो.

हनुमान

हनुमान जयंतीच्या दिवशी घरात पवित्र ठिकाणी पवनपुत्रांचे चित्र अशा प्रकारे लावावे की हनुमान जी दक्षिणेकडे पहात आहेत.  दक्षिण दिशेने बजरंगबली विशेषतः मजबूत आहे. बजरंगबली आपली शक्ती प्रदर्शित करत असतानाचा चित्र घरात लावा त्यामुळे कोणतीही वाईट शक्ती प्रवेश करत नाही.

मंगळवारी कोणालाही पैसे देणे विसरू नका. किंवा या दिवशी कोणालाही पैसे घेऊ नये. मंगळवारी सात्विक रहा. तसेच मेकअप साहित्य खरेदी करू नका.

(या लेखात दिलेल्या माहितीवर, आम्ही दावा करीत नाही की ही पूर्णपणे सत्य आणि अचूक आहेत आणि त्यांचे अवलंब केल्याने अपेक्षित निकाल मिळेल. त्यांचा अवलंब करण्यापूर्वी, कृपया संबंधित क्षेत्राच्या तज्ञाचा सल्ला घ्या.)

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

म्हणून हार्दिक पंड्या करत नाही गोलंदाजी; मुंबईचे मुख्य प्रशिक्षक महेला जयवर्धने यांनी सांगितले कारण

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here