आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

उन्हाळा झाला सुरु: घरोघरी बनवली जातेय आंब्याची टेस्टी कुल्फी; अशी आहे रेसिपी


 

उन्हाळा येताच थंडगार कुल्फी आणि आईस्क्रीमची मागणी प्रत्येक घरात सुरू होते. कोल्ड्रिंक्स पेक्षाही आईस्क्रीम आणि कुल्फी खाण्याला घरोघरी पसंती दिली जाते. विशेष म्हणजे आइस्क्रीम आणि कुल्फी आजकाल घरी बनवण्यावर भर दिला जातोय.

परंतु जर आपण लहानांपासून मोठ्यापर्यंत सर्वांच्या आरोग्याची पूर्ण काळजी घेत आपण घरी आंबा कुल्फी बनवू शकता. ते बनवणे फार कठीण नाही. हे केवळ गोठविण्यात वेळ लागेल. उन्हाळ्याच्या मोसमात आंबा कुल्फी हमखास बनवली जाते. आंबा कुल्फी बनवण्याची कृती जाणून घ्या.

new google

Mango Kulfi Recipe - Stuffed Mango Kulfi - Yum Curry

कुल्फी बनवण्याचे साहित्य

अर्धा लिटर पूर्ण क्रीम दूध, दोन ते तीन योग्य आंबे, काजू, कोरडे फळ, बदाम, तुटलेली फळ, गार्निशिंगसाठी कुल्फीचे मोल्ड.

अशी आहे रेसिपी

फलंदाज

सर्वप्रथम दूध क्रीम आणि आंब्याचे एक साथ मिसळून  मिक्सरला लावून मिश्रण तयार करून घ्या. त्यानंतर बारीक काजूचे आणि बदामाचे तुकडे घाला.या मिश्रणात कुल्फी मोल्ड घालून फ्रीजरमध्ये ठेवा. पातळ मिश्रण घट्ट होण्यासाठी तीन ते चार तास फ्रीजरमध्ये ठेवा. सर्व्ह करताना कुल्फीला चाकूच्या मदतीने बाहेर काढा. गार्निशिंगसाठी नट्सचा वापर करा.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here