आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

शोले मधल्या ‘सांभा’ला अभिनेता नव्हे तर क्रिकेटर व्हायचं होतं; असा होता त्याचा सफर


 

बॉलिवूड इंडस्ट्रीमध्ये बर्‍याच भूमिका आहेत ज्यांचा चित्रपटांमध्ये अल्प कालावधी असतो. अशा परिस्थितीत ही भूमिका साकारणार्‍या कलाकारांना स्वत: ला आकर्षित करणे खूप अवघड होते. ते कदाचित तुमच्या मनाच्या कोपर्‍यात कोठे तरी पडून असतील किंवा बर्‍याच जणांचे लक्ष तुमच्याकडेही येऊ शकत नाहीत.

सांभा

आता कुठल्याही चित्रपटात खलनायकाचा प्रभाव दाखवण्यासाठी मोठ्या व्यक्तिरेखेला हे काम दिले जाते. जेणेकरून लोकांचे मनोरंजन शक्य तितके केले जाऊ शकते. त्याची उपस्थिती बड्या कलाकारांना पडद्यावर फिके पडते. मग कोणताही साइड विलन काय करू शकतो. परंतु काही अपवाद जगातही आढळतात. असाच एक अपवाद मॅकमोहन यांचा आहे.

मॅकमोहनचा जन्म 24 एप्रिल 1938 रोजी कराची येथे झाला होता. अभिनेत्याने त्याच्या कारकीर्दीत सुमारे 200 चित्रपटांत काम केले. यादरम्यान, त्याने साइड व्हिलनची भूमिका केली होती. 70 आणि 80 च्या दशकात तो जवळजवळ प्रत्येक चित्रपटात भाग घ्यायचा. शोले चित्रपटाविषयी असे म्हणतात की त्याच्या प्रत्येक पात्राने प्रेक्षकांमध्ये चांगलीच लोकप्रियता मिळविली. यापैकी एक नाव संभा होते. गब्बरचा विश्वासू.  केवळ या भूमिकेमुळे मॅकमोहनला देशव्यापी ओळख मिळाली.  अभिनेता 10 मे 2014 रोजी जगाला निरोप घेऊन गेला. त्यांच्या पुण्यतिथीनिमित्त या अभिनेत्याबद्दल काही गोष्टी सांगत आहे.

अभिनेता नव्हे तर क्रिकेटपटू व्हायचे होते

भारतातील प्रत्येक मूल आपल्या कारकिर्दीच्या सुरूवातीला एकदा क्रिकेटपटू किंवा अभिनेता होण्याचा विचार  करतो.  बॉलिवूडचा सांभा प्रथम अभिनेता व्हायचे नव्हते. कारकीर्दीत त्याला क्रिकेटपटू व्हायचे होते. पण अचानक तो विचार बदलून थिएटरमध्ये दाखल झाला. त्याचा निर्णय त्याच्या हिताच्या दृष्टीने गेला. बॉम्बेमधील फिल्ममल्या स्कूल ऑफ अॅक्टिंगमधून अभिनयाचे प्रशिक्षण घेतले. त्यानंतर त्यांनी चेतन आनंदचा सहाय्यक म्हणून करिअरची सुरुवात केली.

सुनील दत्तशी जिगरी मैत्री होती

बॉलिवूडचा बॉलिवूड अभिनेता सुनील दत्त यांच्याशी मॅक मोहनची जवळची मैत्री होती हे फार कमी लोकांना माहिती असेल. दोघेही लखनौमध्ये एकत्र शिकत होते. याशिवाय ते अभिनेत्री रवीना टंडन यांचेही नातेवाईक होते.

सांभा

शम्मी कपूरच्या चित्रपटसृष्टीपासून पदार्पण

शम्मी कपूर यांच्या जंगल चित्रपटातून  1961मध्ये अभिनेता म्हणून या अभिनेत्याची सुरुवात झाली. यानंतर ते बर्‍याच मोठ्या चित्रपटांचा एक भाग होता. ते शाहगिर्द, एंटरटेनमेंट, शोले, खुन घाम, इमान धरम, डॉन, जानी दुश्मन, कला पत्थर, कुरबानी, दोस्ताना, शान, कालिया, सत्ते पे सत्ता, अल्लाह राखा, सूरमा भोपाली, लष्कर, बाप नंबर्री बेटा दस नंबरी, अजुबा, हमशक्ल, आंखें, प्रेम रोग, बॉम्बे टू गोवा आणि लक बाय चान्स.

या चित्रपटात त्यांनी लक्षवेधी भूमिका बजावली. या अभिनेताचा अंतिम चित्रपट अजय देवगनचा अतिथी तुम कब जाओगे हा होता. या चित्रपटाच्या शूटिंगच्या सुरूवातीला अभिनेत्याला समजले की तो कर्करोगाने ग्रस्त आहे. 10 मे 2010 रोजी त्यांचे निधन झाले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हे सुद्धा वाचायला आवडेल. = अस्सल  हापूस आंबा कसा ओळखायचा?

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here