आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

गाडी चालवण्यापूर्वी महिलांनी या गोष्टीची काळजी घ्यावी, म्हणजे अडचणीचा सामना करावा लागणार नाही…


 

जेव्हापासून महिलांनी दुचाकी वाहने चालवण्यास सुरुवात केली तेव्हापासून त्यांची बरीच कामे खूप सोपी झाली आहेत. परंतु स्त्रिया दुचाकी चालवताना या छोट्या परंतु महत्वाच्या गोष्टींची काळजी घेण्याची गरज आहे. अन्यथा अपघाताला आपोआप निमंत्रण मिळतं. महिलांनी गाडी चालवताना कोणत्या गोष्टींची काळजी घ्यावी याची माहिती पाहूयात.

गाडी

new google

योग्य कपडे निवडा

जेव्हा आपण गाडीवर बसता तेव्हा प्रथम आपण कपडे परिधान केलेले कपडे आरामदायक असल्याचे तपासा, कारण जर तुम्ही गाडी चालवताना पुन्हा पुन्हा कपडे ठीक करत केले तर एखादा अपघात होऊ शकतो, गाडी चालवत असताना ओढणीचा वापर कमी करावा.

बऱ्याचदा ओढणी गाडीच्या चाकात अडकून अपघात होऊ शकतो. म्हणूनच योग्य कपडे घालून ड्राईव्ह करा जेणेकरून अशा प्रकारची समस्या उद्भवू नये.

उंच टाचेच्या सॅन्डल घालू नका

महिलांना उंच टाचांचे सँडल घालण्याची खूप आवड आहे, अशा परिस्थितीत ते गाडीने जात असताना देखील उंच टाचांचे सँडल  घालतात. असे सँडल घालणे हे आवश्यक नाही की आपण अचानक स्वतःचे आणि कार दोघांचे संतुलन व्यवस्थापित करू शकू आणि वेगात अडथळा निर्माण झाला आणि अशा परिस्थितीत आपण उभे राहू शकणार नाही म्हणून आपल्यास ते अवघड आहे म्हणून काळजी घ्या.

गाडी

गाडीची कागदपत्रे जवळ बाळगा

बर्‍याच वेळा स्त्रिया घरातील दुसर्‍या सदस्याची गाडी चालवत असतात. अशा परिस्थितीत जर पोलिस रस्त्यावर थांबले आणि आपल्याला गाडीशी संबंधित कागदपत्रे दाखविण्यास सांगितले गेले आणि आपल्याला माहिती नसेल तर आपण आणि कुटुंबातील इतर सदस्यांनाही त्रास होऊ शकतो, म्हणून कागदपत्रे आणि त्यांच्याशी संबंधित माहिती ठेवा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा: ड्रीम डेब्यू: पदार्पणाच्या सामन्यात धारधार गोलंदाजीने हॅट्ट्रिक घेणारे हे आहेत पाच गोलंदाज…!  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here