आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

या दोन भारतीय क्रिकेटपटूंना ओपनिंग करण्याची संधी मिळाली नसती तर त्यांची कारकिर्द संपली असती…!


 

क्रिकेटच्या इतिहासात असे अनेक खेळाडू आहेत, जे आधी मधल्या फळीत फलंदाजी करीत असत, पण नंतर त्यांना आपल्या देशाकडून सलामीची संधी मिळाली आणि त्यांनी सलामीतही चांगली कामगिरी बजावली. आज आम्ही भारताच्या त्या 2 सलामीवीर फलंदाजांबद्दलही बोलत आहोत, ज्यांना त्यांच्या कर्णधाराने सलामीची संधी दिली नसती तर ते मोठा खेळाडू बनले नसते आणि विसरलेल्या आयुष्यात जगला असता.

 क्रिकेटपटू

new google

वीरेंद्र सेहवागने भारतीय संघात मधल्या फळीतील फलंदाज म्हणून आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात केली होती, परंतु त्यावेळी संघाचा कर्णधार सौरव गांगुलीने त्याची कला ओळखली आणि त्याऐवजी सेहवागला सलामीची संधी दिली. सेहवागनेही सलामीच्या या संधीचे सोने केले. त्याने 212 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये सलामी दिली असून यावेळी त्याने 7518 धावा केल्या.

वीरेंद्र सेहवागने 1999 मध्ये आंतरराष्ट्रीय करिअरची सुरुवात केली. त्याने आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत 251 एकदिवसीय सामने आणि 104 कसोटी सामने खेळले.  त्यात त्याने 251 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 35.06 च्या सरासरीने 8273 धावा केल्या आहेत. त्याचबरोबर त्याने 104 कसोटी सामन्यांमध्ये 49.34 च्या उत्कृष्ट सरासरीने 8586 धावा केल्या आहेत. त्याने 19 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये 394 धावा केल्या आहेत.

क्रिकेटपटू

2006 मध्ये रोहित शर्माने भारताकडून एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले होते, परंतु 2012 पर्यंत तो भारताकडून मधल्या फळीत खेळत होता, परंतु महेंद्रसिंग धोनीने आयसीसी चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2013 मधून रोहित शर्माला सलामी दिली आणि त्यानंतर लक पूर्णपणे बदलले. सध्या तो जगातील सर्वोत्कृष्ट सलामीवीर फलंदाज मानला जातो.

रोहित शर्माने सलामीवीर म्हणून आतापर्यंत वनडे क्रिकेटमध्ये 7148 धावा केल्या आहेत. यावेळी, त्याची सरासरी 58.11 आहे. तसेच 92.26 च्या स्ट्राईक रेटसह तो ही धावा करत आहे.  प्रत्येक 5 डावानंतर त्याने सलामीला खेळताना शतक ठोकले.

क्रिकेटपटू

जर आतापर्यंत रोहित शर्माच्या एकदिवसीय कारकीर्दीबद्दल बोललो तर त्याने एकूण 224 एकदिवसीय सामने खेळले आहेत. ज्यामध्ये त्याने 49.27 च्या उत्कृष्ट सरासरीने 9115 धावा केल्या आहेत. यावेळी, त्याचा स्ट्राइक रेट 88.92 झाला आहे. त्याने आतापर्यंत 29 शतके आणि 43 अर्धशतके झळकावली आहेत.  त्याची सर्वोत्तम धावसंख्या 264 धावा आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हे सुद्धा वाचायला आवडेल. = अस्सल  हापूस आंबा कसा ओळखायचा?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here