आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

सकारात्मक उर्जा मिळवायची असेल तर रोज या झाडांच्या सावलीत बसा….!


 

वास्तुशास्त्र विशेषत: नकारात्मक उर्जा काढून सकारात्मक उर्जाला प्रोत्साहन देते. वास्तुच्या मते, सकारात्मक उर्जा आपल्या आयुष्यातील त्रास दूर करण्यास मदत करते. घरात, स्वतःभोवती आणि स्वत: मध्ये सकारात्मक उर्जा संप्रेषणामुळे कठीण कार्ये देखील सहजपणे पूर्ण केली जातात आणि एखाद्या व्यक्तीला आपल्या जीवनात प्रगती आणि यश मिळते.

कोणत्याही कार्यात यश मिळविण्यासाठी स्वतःमध्ये सकारात्मक उर्जा असणे खूप आवश्यक आहे, परंतु आता सकारात्मक ऊर्जा कोठून मिळू शकते हा प्रश्न आहे. वास्तुशास्त्रानुसार सकारात्मक उर्जा देण्यास वृक्ष वनस्पतींचे मोठे योगदान आहे. अशी काही झाडे आहेत ज्यांच्या सावलीत बसून आपल्याला सकारात्मक उर्जा मिळते. ते कोणते झाड आहेत हे जाणून घ्या.

new google

केळीचे झाड

झाड

केळीच्या झाडाला देवाचे झाड म्हणतात. बृहस्पती देव यांना संतुष्ट करण्यासाठी केळीच्या झाडाची पूजा केली जाते. केळीच्या झाडाच्या सावलीत बसणे सकारात्मक ऊर्जा देते तसेच या झाडाच्या सावलीत बसणे विद्यार्थ्यांसाठी अत्यंत शुभ मानले जाते. असे मानले जाते की जर विद्यार्थ्यांनी केळीच्या झाडाच्या सावलीखाली अभ्यास केला तर त्यांना त्यांचा धडा पटकन आठवेल.  लोक घरात केळीची झाडेही लावतात, परंतु घरात हे झाड लावण्याऐवजी ते गेटजवळच लावावे.

कडुलिंबाचे झाड

झाड

कडूलिंबाचे झाड केवळ औषधी गुणांनीच भरलेले नसते, तर ती माता दुर्गा यांचे निवासस्थान असल्याचेही मानले जाते. जर तुम्ही या झाडाच्या मुळाला दररोज पाणी अर्पण केले तर तुम्हाला मां दुर्गेचा आशीर्वाद मिळेल. कडुलिंबाच्या सावलीत बसून सकारात्मक ऊर्जा देखील प्राप्त होते. घरात कडुलिंबाचे झाडही दृष्टीदोषांपासून बचावते.

आवळ्याचे झाड

प्रत्येकास आवळाचे औषधी गुणधर्मांशी परिचित आहेत, ते शरीराची प्रतिकारशक्ती वाढवते. यासह, हिरवी फळे येणारे एक झाड वृक्ष धार्मिक महत्त्व देखील सांगितले गेले आहे .पौराणीक मान्यतानुसार आवळा झाडात स्वतः भगवान श्रीहरी चा वास असतो.  या झाडाच्या सावलीत बसून आपल्याला केवळ सकारात्मक उर्जा मिळत नाही तर या झाडाची पूजा केल्यास भगवान विष्णू आणि आई लक्ष्मी यांचे आशीर्वाद मिळतात.  आपल्या पैशाशी संबंधित समस्या दूर होतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हे सुद्धा वाचायला आवडेल. = अस्सल  हापूस आंबा कसा ओळखायचा?

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here