आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

डोकेदुखीत दातदुखीने परेशानी आहात तर पेनकिलर घेऊ नका वापरा हे घरगुती उपाय….


 

कामाच्या तणावामुळे किंवा इतर कारणांमुळे बर्‍याच वेळा आपल्या शरीराची आणि डोक्याची समस्या सुरू होते.  ज्यामुळे लोक निवारणासाठी वेदनाशामक औषधांचा अवलंब करतात, परंतु पेनकिलरचा जास्त वापर केल्याने आपल्या शरीरावर अनेक प्रकारे इजा होते. म्हणूनच, प्रत्येक वेदनासाठी औषधे वापरण्याऐवजी घरगुती नुस्के अवलंबणे चांगले.

 

new google

डोकेदुखी

घरगुती टिप्स आपल्याला वेदनांपासून आराम देतात. त्यांच्या वापराचा आपल्या शरीरावर कोणत्याही प्रकारचा वाईट परिणाम होत नाही. आमच्या घरात प्रत्येक हंगामात काही गोष्टी सहजपणे उपलब्ध असतात, ज्याचा उपयोग करून आपण बर्‍याच प्रकारच्या वेदनांपासून मुक्त होऊ शकतो. शरीराच्या दुखण्यापासून डोकेदुखी दूर करण्यासाठी घरगुती उपाय जाणून घ्या

लवंगा ही अशी एक गोष्ट आहे, जी प्रत्येक हंगामात प्रत्येक घरात आढळते. दातदुखी ही एक समस्या आहे जी कधीकधी अचानक सुरू होते, अशा परिस्थितीत औषध मिळणे कठीण होते.  दातदुखीसाठी लवंग तेल खूप फायदेशीर आहे. आपल्या घरात लवंगाचे तेल नसल्यास, लवंगा दाताखाली दाबल्यास वेदना देखील कमी होते. या व्यतिरिक्त, घसा खवखवणे आणि घसा दुखण्यातही लवंगा फायदेशीर ठरतात.

कामाचा ताण आणि थकवा यामुळे वेदना कमी करण्यासाठी आल्याचा काळ्या चहा प्या. त्यानंतर, काही काळ डोळे मिटून राहा, आपल्याला डोकेदुखीपासून आराम मिळेल आणि थकवा देखील दूर होईल. जर आपल्याला ब्लॅक टी आवडत नसेल तर आपण दूध घालून चहा देखील बनवू शकता.

जर तुम्ही काम केल्या नंतर खूप कंटाळले असाल, ज्यामुळे तुम्हाला तुमच्या शरीरात वेदना जाणवत असेल तर पेनकिलरएेवजी हळद व कोमट दूध प्या आणि झोपी जा.  थोड्या वेळासाठी झोपी गेल्यानंतर आपण ताजेतवाने व्हाल.  आपल्या शरीरातील सर्व वेदना देखील दूर होतील.

डोकेदुखी

दिवसभर ऑफिसमध्ये एकाच ठिकाणी काम केल्यामुळे रात्री आपल्या पायांना त्रास होऊ लागतो. या वेदनापासून मुक्त होण्यासाठी आपल्या पायांच्या तळांवर थोड्या वेळासाठी तेल लावा.  हे केवळ वेदनांमध्ये आराम देणार नाही, तर तळ्यांना जळण्यापासून आराम देखील देते, तसेच आपल्या पायाची त्वचा देखील मऊ राहते.

एनिसीड तेल, लॅव्हेंडर तेल, लवंग तेल, लिंबू गवत तेल, ही सर्व तेल वेदना दूर करण्यात अत्यंत प्रभावी आहेत. जर आपल्याला खूप थकल्यासारखे वाटत असाल ज्यामुळे शरीरावर जळजळ, पेटके जाणवत असेल तर अशा कोणत्याही तेलाने शरीरावर मालिश केल्यास आपल्या स्नायूंना आराम मिळतो.  ज्यामुळे, शरीराच्या सर्व वेदना थोड्या वेळातच अदृश्य होतात.

दिवसभर ऑफिसमध्ये एकाच ठिकाणी काम केल्यामुळे रात्री आपल्या पायांना त्रास होऊ लागतो.  या वेदनापासून मुक्त होण्यासाठी आपल्या पायांच्या तळांवर थोड्या वेळासाठी तेल लावा. हे केवळ वेदनांमध्ये आराम देणार नाही, तर तळ्यांना जळण्यापासून आराम देखील देते, तसेच आपल्या पायाची त्वचा देखील मऊ राहते.

 

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हे सुद्धा वाचायला आवडेल. = अस्सल  हापूस आंबा कसा ओळखायचा?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here