आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

योगा करताना आणि नंतर या पदार्थांचे करु नका सेवन अन्यथा ठरु शकते घातक


 

योग केल्याने उचित लाभ मिळतात जेव्हा आपण योग्य अासन करता तसेच एखादा आहार चांगला पण घेतो.  जर आपण योगा करत असाल तर आपल्याला योगापूर्वी आणि नंतर काय खाल्ले पाहिजे आणि काय नाही याची जाणीव असणे आवश्यक आहे.  आपण या गोष्टींविषयी निष्काळजी राहिल्यास त्यानुसार निकाल देखील मिळतील. पुढील स्लाइड्सवरून जाणून घ्या योगापूर्वी व नंतर कोणत्या गोष्टींचे सेवन केले पाहिजे आणि कोणत्या गोष्टींचे सेवन करु नये.

योग

new google

पाणी प्या

योग करण्यापूर्वी पाणी प्या. रिकाम्या पोटावर योग करणे देखील चांगले नाही, म्हणून पाणी प्या. रिकाम्या पोटावर योगा केल्याने बर्‍याचदा शरीरात डिहायड्रेशन होते, तसेच ऊर्जाही नसते, यामुळे योगा करता करता हात व पाय सैल होतात.

चहा पिऊ नका

योग करण्यापूर्वी चहा पिऊ नका कारण ते पिण्यामुळे शरीरातही पाण्याची कमतरता उद्भवते आणि आपण योगासनाच मध्यभागी कंटाळा येऊ लागतो. योग केल्यावर 15-20 मिनिटांनंतर आपण निश्चितपणे चहा घेऊ शकता. यामुळे ही समस्या उद्भवणार नाही.

यासारख्या गोष्टी खा

योग

योग केल्यावर भारी काहीही खाऊ नका. योगानंतर 30 मिनिटे थांबा आणि त्यानंतर दही, ड्रायफ्रूट्स, स्प्राउट्स, कोशिंबीरी इत्यादी खाणे तुमच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरेल. पराठे किंवा बाहेरील काहीही खाऊ नका. परिणाम चांगले होणार नाहीत.

दारू पिऊ नका

योग केल्यावर मद्यपान करणे तुमच्या आरोग्यासाठी अत्यंत हानिकारक ठरू शकते.  हे आपल्याला आजारांनाही कारणीभूत ठरू शकते, म्हणून अशी चूक कधीही करु नका.  जर तुम्ही योगा करत असाल तर तुम्ही दारू पिऊ नये.  हे आपल्या सर्व मेहनत बदलेल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा:

इंजिनीयरिंगचे शिक्षण घेतल्यानंतर या स्टार्सनी गाजवले बॉलीवूड; अभ्यास सोडून करायचे अभिनय .

1-2 नव्हे तर विराट कोहलीच्या शरीरावर आहेत 11 टॅटू, प्रत्येक टॅटूचा अर्थ घ्या जाणून….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here