आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

चटकदार आम्लेटची ही वेगळी रेसिपी आपल्याला नक्कीच आवडेल….!


 

अंड्यांनी बनविलेले आमलेट अनेकांना आवडते.  परंतु प्रत्येक वेळी त्याच प्रकारचे आमलेट खाऊन कंटाळा आला असेल तर यावेळी मिश्रि आमलेट करुन पाहू. ते बनवण्याची कृती देखील भिन्न आणि सोपी आहे. तर मिश्रित आमलेट कसे बनवायचे ते जाणून घ्या.

आम्लेट

new google

मिश्रित आमलेट तयार करण्यासाठी साहित्य

चार अंडी, मिरपूड पावडर, कांदा, गाजर, हिरव्या मिरच्या, कोथिंबीर, चवीनुसार मीठ, चाट मसाला, टोमॅटो बारीक चिरून घ्या.

कृती

मिश्रित आमलेट बनवण्यासाठी प्रथम अंडी फोडून भांड्यात ठेवा.  त्यात काळी मिरीची पूड आणि मीठ घालून मिक्स करावे.  आता त्यात बारीक चिरलेली गाजर, हिरवी धणे, सोयाबीन, शिमला मिरची, कांदा घाला. ओतल्यानंतर, चांगले झटकून टाका आणि बाजूला ठेवा.  नंतर कढईत तेल गरम करा.आता या पॅनमध्ये विरघळलेले अंडे घाला. कढईत स्लरी घालल्यानंतर चिरलेली टोमॅटो आणि उरलेल्या कोथिंबीर घाला. चार ते पाच मिनिटे शिजवल्यानंतर काढा. तुमचा चवदार आमलेट तयार आहे, त्यावर चाट मसाला घाला आणि चटणीबरोबर सर्व्ह करा.

आम्लेट

जर आपल्याला अंडी खायला आवडत नसेल तर आपण आमलेटसाठी हरभरा पीठ आणि मैदा वापरू शकता.  वरीलप्रमाणे सर्व भाज्यांमध्ये हरभरा पीठ आणि बारीक पीठ समान प्रमाणात मिसळून आणि मसाले मिसळून मिक्स वेज ऑमलेट तयार करता येतो.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा:

इंजिनीयरिंगचे शिक्षण घेतल्यानंतर या स्टार्सनी गाजवले बॉलीवूड; अभ्यास सोडून करायचे अभिनय .

1-2 नव्हे तर विराट कोहलीच्या शरीरावर आहेत 11 टॅटू, प्रत्येक टॅटूचा अर्थ घ्या जाणून….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here