आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

इंजिनीयरिंगचे शिक्षण घेतल्यानंतर या स्टार्सनी गाजवले बॉलीवूड; अभ्यास सोडून करायचे अभिनय …


 

बॉलिवूडमध्ये सर्व प्रकारचे कलाकार दिसतील. असे काही लोक आहेत ज्यांनी अगदी लहान वयातच इंडस्ट्रीमध्ये पाऊल ठेवले तर बरेच लोक असे आहेत की उच्च पदवी संपादनानंतर अभिनय जगतात आले. आज आम्ही तुम्हाला त्या स्टार्संबद्दल सांगू जे अभियांत्रिकीचा अभ्यास करून बॉलिवूड इंडस्ट्रीकडे वळले. चला एक नझर टाकूया …

सुशांतसिंग राजपूत

बॉलीवूड

new google

सुशांत लहानपणापासूनच अग्रेसर होता. एआयईईई (अखिल भारतीय अभियांत्रिकी प्रवेश परीक्षा) मध्ये त्यांनी सातवा क्रमांक मिळविला. त्याचबरोबर दिल्ली टेक्निकल युनिव्हर्सिटीमधून मेकॅनिकल इंजिनिअरिंगचा अभ्यास करूनही त्याने अभिनय क्षेत्रातच आपले करियर बनवणे आवश्यक मानले. जरी आज तो आपल्यामध्ये नाही परंतु प्रत्येकाच्या अंतःकरणात एक वेगळे स्थान आहे.

विक्की कौशल

 बॉलीवूड

विक्कीने राजीव गांधी इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजीमधून टेलिकम्युनिकेशनमध्ये अभियांत्रिकी पदवी घेतली आहे. तथापि, पदवी घेतल्यानंतर ते बॉलिवूडमध्ये आला आणि अनुराग कश्यपचे सहायक झाले. पण ‘मसान’ चित्रपटात संधी मिळाल्यानंतर विकीने मागे वळून पाहिले नाही आणि आज त्याची काही ओळख करुन देण्याची गरज नाही.

तापसी पन्नू

तापसीने दिल्लीच्या गुरु तेगबहादूर इंस्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजीमधून अभियांत्रिकी पदवी घेतली होती. यानंतर त्यांनी चित्रपट जगतात प्रवेश केला. तापसी एक संगणक विज्ञान अभियंता आहे जी की ती एक उत्कृष्ट चित्रपट देतो. तिला एका कंपनीत नोकरीही मिळाली होती पण काही महिन्यांनंतर तिने मॉडेलिंगला सुरुवात केली.

कृती सॅनोन

बॉलीवूड

कृती सॅनॉनचीही अभियांत्रिकी पदवीधर आहे. कृतीने इलेक्ट्रॉनिक्स आणि कम्युनिकेशनमध्ये बीटेकची पदवी घेतली आहे.  ‘हीरोपंती’ चित्रपटाद्वारे करिअरची सुरुवात करणार्‍या कृती सेनन यांनी उत्तर प्रदेशातील नोएडाच्या जयपी इन्स्टिट्यूट ऑफ इन्फॉर्मेशन टेक्नॉलॉजीमधून अभियंत्याचे शिक्षण घेतले आहे.

रितेश देशमुख

रितेशने मुंबईच्या कमला रहेजा कॉलेज ऑफ आर्किटेक्चर येथून अभियांत्रिकीची पदवी घेतली आहे. त्याचबरोबर अभ्यासामध्ये अव्वल असलेला रितेश लहानपणापासूनच बॉलिवूडकडे ट्रेंड करत होता. आर्किटेक्ट इंजिनिअर झाल्यानंतर त्यांनी अभिनयासाठी हात आजमायला सुरुवात केली आणि आज तो इंडस्ट्रीमध्ये एक यशस्वी अभिनेता आहे.

बॉलीवूड

अमीषा पटेल

अमीषा पटेल यांनी बायो-जेनेटिक्समध्ये अभियांत्रिकी पदवी घेतली आहे. ‘कहो ना प्यार है’ या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण करणार्‍या अमीषा पटेलने मॅसेच्युसेट्सच्या टुफ्ट्स युनिव्हर्सिटीमधून इकॉनॉमिक्समध्ये पदव्युत्तर शिक्षण घेतले आहे.

सोनू सूद

सोनूने यशवंतराव चव्हाण कॉलेज ऑफ इंजीनियरिंग, नागपूर येथून पदवी मिळविली. या बरोबरच त्याने मॉडेलिंग देखील सुरू केली.  यानंतर सोनूची आवड अभिनयाकडे वाटचाल करू लागली. आज तो यशस्वी अभिनेता, मॉडेल आणि निर्माता म्हणून प्रत्येकासाठी एक उदाहरण आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here