Reading Time: 2 minutes

आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

टेस्ट चॅम्पियनशिपमध्ये हिटमॅन रोहित शर्माला हा विक्रम करण्याची संधी….!


 

18 जूनपासून सुरू होणार्‍या जागतिक कसोटी स्पर्धेचा अंतिम सामना भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात खेळला जाईल.  या सामन्यातून एक गोष्ट निश्चित केली जाईल की, कोणत्या संघाला प्रथम कसोटी चँपियनशिपचे विजेतेपद मिळेल. यासाठी भारतीय आणि किवी या दोन्ही संघांनी आपल्या तयारीसाठी सज्जता दर्शविली आहे, परंतु ट्रॉफीसह दुसर्‍या बाबतीत भारतीय संघाला काही विक्रम करण्याची संधी आहे. कसोटी स्पर्धेत जास्तीत जास्त षटकारांच्या बाबतीत भारतीय संघाला मारण्याची संधी असेल.

 रोहित शर्मा

रोहित शर्मा सर्वाधिक षटकारांचा विक्रम करू शकतो:

या विक्रमाबाबतीत रोहित शर्मा टीम इंडियाचा दावेदार आहे.  इंग्लंडच्या बेन स्टोक्सला या विक्रमाबाबतीत मागे टाकू शकतो.  त्याने कसोटी स्पर्धेत सर्वाधिक 31 षटकार ठोकले आहेत. या काळात स्टोक्सने 17 सामन्यातील 32 डावांमध्ये हा पराक्रम केला आहे.  11 सामन्यांच्या 17 डावात 28 षटकार ठोकत भारताचा रोहित शर्मा दुसर्‍या क्रमांकावर आहे. बेन स्टोक्सला मागे टाकण्याची संधी त्याच्याकडे आहे.

रोहित शर्माबेन स्टोक्सपासून अवघ्या 5 पायर्‍या दूर

रोहतकडे बेन स्टोक्सला मागे सोडण्याची संधी आहे, कारण बेन स्टोक्स कोणताही सामना खेळणार नाही तर रोहितला कसोटी चँपियनशिपचा अंतिम सामना खेळायचा आहे.  या यादीत भारताचा मयंक अगरवाल तिसर्‍या क्रमांकावर आहे. त्याने 12 सामन्यांच्या 20  डावांमध्ये 20 षटकार ठोकले आहेत, तर या स्पर्धेत त्याला जर सर्वाधिक षटकार मारण्याचा विक्रम करायचा असेल  तर त्याला अधिक आक्रमक खेळावे लागेल.

 

पहिल्या पाच फलंदाजांमध्ये तीन भारतीय आहेत:

चौथ्या क्रमांकावर युवा यष्टीरक्षक फलंदाज रिषभ पंत असून त्याने 11 कसोटी सामन्यांच्या 18 डावात 16 षटकार ठोकले आहेत. पाचव्या क्रमांकावर इंग्लंडचा विकेटकीपर फलंदाज जोस बटलर असे नाव आहे. त्याने 18 कसोटी सामन्यांच्या 31 डावात 14 षटकार ठोकले आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here