आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

बीपीओमध्ये काम करत होता ‘हा’ गायक; ए आर रेहमानच्या एका कॉलमुळे चमकले नशीब ….!


 

‘दारू देसी’, ‘बत्तमिज दिल’, उडे दिल बेफिक्रे’ अशी गाणी गाणारा गायक बेनी दयाल आज आपला 37 वा वाढदिवस साजरा करीत आहे. आजच्या पिढीला तो संगीतातला आवडता चेहरा आहे. त्यांच्या आवाजाने ते केवळ हिंदी भाषेतील लोकांनाच आकर्षित करत नाहीत तर त्यांनी तमिळ, तेलगू, मल्याळम, कन्नड, बंगाली, गुजराती आणि मराठी भाषांमध्येही गाणी गायली आहेत.

 गायक

new google

खरी गोष्ट अशी आहे की बेनी दयाल यांनी आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात केवळ तामिळ गाण्यांनी केली.  बेनी दयाल हे संगीत जगाचा राजा ए.आर. रहमानच्या आवडत्या गायकांपैकी एक आहे. चला त्याच्या जीवनाशी संबंधित काही रंजक किस्से पाहूया …

बेनीचा जन्म अबू धाबी येथे झाला. त्याचे पालक मूळचे केरळचे आहेत. बेनी यांनी अबूधाबी इंडियन स्कूलमधून शिक्षण घेतले आणि त्यानंतर मद्रास ख्रिश्चन कॉलेजमधून पत्रकारिता पूर्ण केली. महाविद्यालयीन काळापासूनच बेनी संगीत स्पर्धांमध्ये भाग घ्यायचे. बँडसह परफॉर्मन्स करायचे. आश्चर्य म्हणजे कॉलेजमध्ये बॅन्डसह कामगिरी करणार्‍या बेनीला बर्‍याच संगीत दिग्दर्शकांनी प्रथमच नाकारले.

एका मुलाखती दरम्यान, बेनीने सांगितले की, जेव्हा आपल्या करिअरची सुरूवात होणार आहे तेव्हा वडिलांची ओपन हार्ट सर्जरी करायची होती. ज्यासाठी त्यांच्याकडे जास्त पैसे नव्हते.  यावेळी बेनीचे भाऊही नुकतेच सेटल होत होता.  त्यानंतर बेनीने बीपीओ म्हणजेच कॉल सेंटरमध्ये काम करण्याचे ठरविले जेणेकरुन त्याला काही पैसे जोडावेत. एके दिवशी फोन आला की बेनीने नोकरीला सुरुवात केली होती. हा कॉल दुसऱ्या कुणाचा नव्हता तर स्वत: एआर रहमान यांचा होता. त्या रात्री त्याने सुसंवाद गाण्यावर सादर करावे अशी त्यांची इच्छा होती.  त्याच वेळी, बेन्नीच्या मनात एक पेचप्रसंग आला की हा विनोद कॉल नसावा.

गायक

पण त्या एका रात्रीने बेनीचे आयुष्य बदलले होते. ए.आर. रहमान यांनी बेनी यांना बोलावून त्या रात्री ‘चिन्नम्मा चिलकम्मा’ गायला सांगितले. तेव्हाच काय बेनी त्याच्या समोर हिट ठरली आणि रहमानच्या आवडत्या गायकांपैकी एक बनले.

महत्त्वाचे म्हणजे, बेनी दयाल यांनी 2008 साली आलेल्या ‘जाने तू या जाने ना’ या चित्रपटाने हिंदी गाण्यांमध्ये आपल्या करिअरची सुरूवात केली होती. या सिनेमात गायिलेलं त्यांचं ‘पप्पू कॅनट डान्स साला’ गाणं खूप हिट ठरलं.  ए.आर. रहमान यांच्या संगीतातही त्यांनी या चित्रपटात ‘नाझरे मिलाना नजारे चूराना’ गायले होते.

 

या दोन्ही गाण्यांनी बेनी दयाल हिंदी संगीताच्या दुनियेत येताच ओळख पटवली. यासाठी बेनीला न्यू म्युझिकल सेन्सेशनचा स्टारडस्ट पुरस्कार देण्यात आला.  यानंतर, बेनीने कधीही मागे वळून पाहिले नाही, तो एकामागून एक हिट गाणी देत ​​राहिला आणि सुपरहिट झाला. जरी बेनीच्या वर्षातील गाणी कमी वारंवार असतील, परंतु त्यांची बरीच गाणी लोकांच्या मनावर आणि मनावर राज करीत आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here