आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

हे वेगवान गोलंदाज पदार्पणाच्या सामन्यात धमाकेदार एन्ट्री करूनही करियरमध्ये झाले फेल..


 

भारतीय क्रिकेट इतिहासात आतापर्यंत अनेक हुशार खेळाडू पाहिले गेले आहेत.  कोणत्याही युवा क्रिकेटपटू आपल्या कौशल्याच्या बळावर राष्ट्रीय संघाचे प्रतिनिधित्व करण्याचे स्वप्न बाळगत असतो. त्यातील बरेच खेळाडू आहेत जे आपल्या कौशल्यामुळे संघात स्थान मिळवतात, तर असेही काही खेळाडू असे आहेत की जे संघात स्थान मिळविण्यास असमर्थ राहतात.

 

new google

भारतीय संघात असे बरेच खेळाडू आहेत ज्यांचा त्यांच्या कामगिरीवर खूप प्रभाव होता. परंतु हे खेळाडू सुरुवातीच्या काळात आपली चमक दाखवल्यानंतर पुन्हा राष्ट्रीय संघात दिसले नाहीत. तर आज आम्ही या अहवालात सुरुवातीच्या काही सामन्यात चमकदार कामगिरी करून नंतर कायमचे भारतीय संघ बाहेर पडलेल्या खेळाडूंची माहिती देणार आहोत.

गोलंदाज

भारतीय क्रिकेट संघात खेळलेला माजी फलंदाज दिनेश मोंगिया ही एक प्रतिभाशाली खेळाडू मानला जात होता.  स्थानिक कामगिरीच्या जोरावर पंजाबचा डावखुरा फलंदाज आणि उपयुक्त फिरकी गोलंदाज दिनेश मोंगियाने संघात स्थान मिळवले. 2000 मध्ये दिनेश मोंगियाने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध पदार्पण केले. यानंतर, तो 2008 पर्यंत संघात आणि बाहेर होता.  या दरम्यान त्याने झिम्बाब्वेविरुद्ध 159 धावांची जबरदस्त खेळीही खेळली. दिनेश मोंगिया हा संघासाठी एक विशेष विशेष मानला जात होता परंतु लवकरच त्याचा चमक कमी झाली आणि तो संघ बाहेर पडला.

एकेकाळी भारतीय क्रिकेट संघात वेगवान गोलंदाजांची इतकी चांगली फळी होती. पूर्वी संघात प्रतिभावान वेगवान गोलंदाज असला तरी या गोलंदाजांमध्ये असे बरेच वेगवान गोलंदाज होते जे प्रतिभावान असूनही जास्त काळ संघात आपले स्थान राखू शकले नाहीत. केरळचा माजी वेगवान गोलंदाज टीनू योहाननने वेगळी प्रतिभा दाखविली. टीनू योहाननने पहिल्याच सामन्यात दमदार कामगिरी करत भारताकडून पदार्पण केले. पण त्यानंतर तो भारताकडून 3 कसोटी आणि 3 एकदिवसीय सामने खेळू शकला आणि संघातून बाहेर पडला.

गोलंदाज

भारतीय क्रिकेट संघाला, 1999च्या विश्वचषकात वेगवान गोलंदाज देबाशिष मोहंती एक प्रतिभावान वेगवान गोलंदाज म्हणून सापडला. वेगवान गोलंदाजाचे उत्तम गुण देबाशीश मोहंतीकडे होते. ओरिसाच्या देबाशीश मोहंतीने त्याच्या सुरुवातीच्या कारकिर्दीत शानदार गोलंदाजी केली. 1997 मध्ये भारताकडून पदार्पणानंतरही त्याने 1999 च्या विश्वचषकपर्यंत चमकदार कामगिरी सुरू ठेवली. पण विश्वचषकानंतर मोहंती आपल्या कामगिरीत सातत्य राखू शकला नाही. 47 एकदिवसीय सामने खेळल्यानंतरही त्याला संघातून वगळता आले नाही. पुन्हा तो क्रिकेटमध्ये पुनरागमन करु शकला नाही.

 

भारतीय क्रिकेट संघातील माजी खेळाडूं पैकी असे काही खेळाडू होते, ज्यांनी सुरवातीच्या काळात जबरदस्त कामगिरी केली. मात्र त्या कामगिरी त्यांना सातत्य ठेवता आले नाही. खराब कामगिरीमुळे हे खेळाडू बाहेर पडले. त्यापैकीच एक फलंदाज म्हणजे डावखुरा अमेय खुरेसिया हा होय. 1999 साली अमेय खुरासियाने पदार्पण केले आणि पेप्सी कपच्या पहिल्या सामन्यात श्रीलंकेविरुद्ध अर्धशतक ठोकले. त्यानंतर 1999 विश्वचषकात त्याला भारतीय संघात स्थान मिळालं. पण विश्वचषकात खेळण्याची संधी मिळाली नाही. विश्वचषकानंतर 2001 मध्ये त्यांची कारकीर्द संपली.

गोलंदाज

भारतीय क्रिकेट संघातील माजी वेगवान गोलंदाज अविष्कार साळवी यांने धमाकेदार एन्ट्री केली. तो एक जबरदस्त प्रतिभावान वेगवान गोलंदाज होता, ज्यात ऑस्ट्रेलियाच्या ग्लेन मॅकग्राची प्रतिमा होती. त्याच्याप्रमाणेच गोलंदाजीच्या अॅक्शनसह साळवीनेही सुरुवातीस प्रभाव पाडला. साळवीला भारताकडून खेळण्याची संधी मिळाली.  त्याने बांगलादेशविरुद्ध पदार्पण केले आणि 4 एकदिवसीय सामने खेळले होते की तो दुखापतग्रस्त होता. त्यानंतर त्याला संघातून वगळण्यात आले.  पण पुन्हा संघात परतू  शकला नाही.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : पाकिस्तानमधील प्रसिद्ध हिंदू मंदिरांविषयी तुम्हाला माहिती आहे का?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here