सन 2000 मध्ये प्रियंका चोप्रा मिस वर्ल्ड झाली आणि तिने देशाचे नाव उज्ज्वल केले.  त्यानंतर 17 वर्षांच्या प्रदीर्घ प्रतीक्षेनंतर हरियाणाच्या मानसी चिल्लरने एक छान उत्तर देऊन तिला हे पदक मिळाले.  2017 मध्ये मानुषी छिल्लरने तिच्या उत्तरामुळे मिस वर्ल्डचा मुकुटच नव्हे तर लोकांची मनेही जिंकली. हरियाणाच्या रोहतकमध्ये 14 मे 1997 रोजी जन्मलेली मानुषी छिल्लर आज तिचा 24 वा वाढदिवस साजरी करीत आहे.

मानसी चिल्लर

चीनच्या इरेनम शहरात आयोजित या स्पर्धेच्या वेळी मानसीने 107 देशांच्या सौंदर्यांचा पराभव केला आणि हा मुकुट आपल्या नावावर केला. भारतासाठी हा मुकुट मिळवणारी मानुसी ही सहावे सौंदर्यवती आहे. मानसी सोशल मीडियावर अ‍ॅक्टिव्ह राहते तसेच चित्रपटांमध्ये लवकरच येत आहे. तर मग आज आपण तिच्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने त्याच प्रश्‍न आणि उत्तराबद्दल जाणून घेऊया ज्याने भारताची 17 वर्षांची प्रतीक्षा संपविली.

24 वर्षांची मानसी मेडिकलची विद्यार्थीनी आहे. तिने अखिल भारतीय प्री मेडिकल टेस्ट क्लीयर केली होती. तिचे वडील डॉ. मित्र बासु छिल्लर संरक्षण संशोधन व विकास संघटना डीआरडीओमधील वैज्ञानिक आहेत. त्याच वेळी, तिची आई न्यूरो रसायनशास्त्र विभागाचे प्रमुख आहेत. मानसी तिच्या आईवडिलांच्या अगदी जवळ आहे आणि तिच्या विजयाचे कारण त्याच्या कुटुंबाचे प्रेम होते.

वास्तविक मानसी चिल्लरला मिस वर्ल्डच्या शेवटच्या फेरीत विचारले गेले की, या जगातील कोणत्या व्यवसायात तिला सर्वात जास्त वेतन मिळण्यास पात्र आहे?  या प्रश्नावर मानसी पूर्ण आत्मविश्वासाने म्हणाली, ‘जर मी माझ्या आईबरोबर अगदी जवळ असेल तर मी पैशाबाबत बोलू शकत नाही.  होय, प्रत्येक आईने आपल्या मुलाचे स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी त्याग केला म्हणून, आदर आणि प्रेमाबद्दल बोलण्यासाठी आईला माझ्या दृष्टीने सर्वोच्च सन्मान आणि पगार मिळण्याचा हक्क आहे ‘.

new google

 मानसी चिल्लर

मानसीने हे उत्तर ऐकताच लोक टाळ्या वाजवू लागले.  तिच्या या उत्तरामुळे न्यायाधीशांपासून प्रेक्षकांपर्यंत प्रत्येकाला प्रभावित केले आणि अशा प्रकारे तिने मिस वर्ल्डचे विजेतेपद जिंकले.  मानुषीपूर्वी, रीटा फरिया (1966), युक्ता मुखी (1999) डायना हेडन (1997) ऐश्वर्या राय (1994) आणि प्रियांका चोप्रा (2000) यांनी जागतिक सौंदर्य पदके जिंकली आहेत.

मानसी चिल्लर पण ऐश्वर्या आणि प्रियांका चोप्रा सारख्या चित्रपटांतही करिअर करणार आहे. अक्षय कुमार सोबत ‘पृथ्वीराज’ चित्रपटात ती काम करणार आहे; तथापि, मानसीची सर्वात खास गोष्ट म्हणजे तिने चित्रपटात येण्याची घाई दाखविली नाही आणि योग्य वेळी डेब्यू करण्याचा निर्णय घेतला. चाहते मानसीच्या चित्रपटाची आतुरतेने वाट पाहत आहेत.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : पाकिस्तानमधील प्रसिद्ध हिंदू मंदिरांविषयी तुम्हाला माहिती आहे का?

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here