आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

यापूर्वी भारताच्या २ संघाने एकाचवेळी मालिका खेळल्या होत्या; असा होता मालिकेचा निकाल


 

जुलैमध्ये टीम इंडिया श्रीलंकेचा दौरा करेल. या दौर्‍यामध्ये भारताचा ब संघ जाईल, कारण त्यावेळी वरिष्ठ संघ इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटी मालिकेच्या तयारीत व्यस्त असेल.  एकाच वेळी दोन वेगवेगळ्या संघांसह भारत खेळण्याची ही पहिली वेळ नाही. याआधीही 1998 मध्ये राष्ट्रकुल स्पर्धेदरम्यान भारताने दोन संघांसह वेगवेगळे क्रिकेट खेळले होते.

मालिका

new google

या खेळांमध्ये प्रथमच क्रिकेटचा समावेश करण्यात आला.  ऑस्ट्रेलिया, भारत, दक्षिण आफ्रिका यासह जगातील सर्व मोठ्या संघांनी या खेळांमध्ये भाग घेतला. दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाने ऑस्ट्रेलियाला पराभूत करून सुवर्णपदक जिंकले. राष्ट्रकुल स्पर्धेत प्रथमच सुवर्णपदक जिंकणारा हा पहिला क्रिकेट संघ होता. राष्ट्रकुल स्पर्धेत भारताने सुरू केलेल्या संघाचा कर्णधार अजय जडेजा होता तर श्रीकांत संघाचा प्रशिक्षक होता. या स्पर्धेत संघाची कामगिरी चांगली नव्हती. जडेजाच्या नेतृत्वात भारताने 14 सदस्यीय संघ मलेशियात पाठविला, जो खालीलप्रमाणे.

अजय जडेजा (कर्णधार), निखिल चोप्रा, विव्हियस लक्ष्मण, गगन खोडा, रॉबिन सिंग, सचिन तेंडुलकर, एमएसके प्रसाद, राहुल संघवी, देबासी मोहंती, अमेय खुरासिया, हरभजन सिंग, रोहन गावस्कर, अनिल कुंबळे (उपकर्णधार), पारस म्हांब्रे.  एकंदरीत ही टीम अजिबात कमकुवत नव्हती. या खेळांमध्ये दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाने सुवर्णपदक जिंकले.

राष्ट्रकुल स्पर्धेदरम्यान भारताच्या दुसर्‍या संघाने अझरुद्दीनच्या नेतृत्वात पाकिस्तानविरूद्ध वन-डे मालिका खेळला

राष्ट्रकुल स्पर्धेदरम्यान जेव्हा एखादा भारतीय संघ मलेशियात खेळत होता, तेव्हा दुसरा संघ अझरउद्दीनच्या नेतृत्वात कॅनडामध्ये पाकिस्तानविरुद्ध 5 एकदिवसीय मालिका खेळत होता. या मालिकेत टीम इंडियाला पाकिस्तानकडून पराभवाला सामोरे जावे लागले.

मालिका

 

पाकिस्तानविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेत भारताने ज्याप्रकारे आपल्या संघाला उतरवले ते असे. मोहम्मद अझरुद्दीन (कॅप्टन), सौरभ गांगुली, नवजोतसिंग सिद्दू, राहुल द्रविड, हृषीकेश कानिटकर, जतिन परांजपे, नयन मोंगिया, सुनील जोशी, अजित आगरकर, जावळल श्रीनाथ, व्यंकटेश प्रसाद, संजय रावल.

1998 मध्ये राष्ट्रकुल स्पर्धेत प्रथमच क्रिकेटचा समावेश होता तेव्हा कॅनडाच्या टोरोंटो येथे भारत पाकिस्तानविरुद्ध-सामन्यांची एकदिवसीय मालिकादेखील खेळली जात होती.  यामुळे टीम इंडियाला आपले दोन संघ वेगवेगळ्या ठिकाणी घेऊन जावे लागले.  कॉमनवेल्थ गेम्स मलेशियाच्या क्वालालंपूर येथे झाले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : पाकिस्तानमधील प्रसिद्ध हिंदू मंदिरांविषयी तुम्हाला माहिती आहे का?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here