आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

‘या’ भारतीय दिग्गज क्रिकेटपटूंची मुले क्रिकेटमध्ये करिअर करण्यात झाली फेल….!


 

कुटुंबात मुले वडिलांच्या पावलांवर चालत जाण्याची प्रथा वर्षानुवर्षे चालू आहे. एक मुलगा आपल्या वडिलांसारखे होण्यासाठी प्रयत्न करतो. क्रिकेटच्या खेळातही असे बरेच मुले झाले आहेत, ज्यांनी आपल्या वडिलांप्रमाणेच क्रिकेटमधील करिअर निवडले. मात्र त्यात त्यांना वडिलांप्रमाणे यश मिळाले नाही. जागतिक क्रिकेटमध्ये अशा अनेक पिता-पुत्र जोड्या आहेत.

 

क्रिकेटच्या खेळात असे दिसून आले आहे की, वडिलांनी स्वतःप्रमाणेच आपला मुलगाही मोठा क्रिकेटपटू व्हावा अशी त्याची इच्छा असते. आत्तापर्यंत, क्रिकेट विश्वातही, जर तुम्ही भारताकडे पाहिले तर असे बरेच मुले आहेत ज्यांनी आपल्या वडिलांच्या मागे चालत क्रिकेटमध्ये करिअर केले.

क्रिकेट

परंतु भारतीय क्रिकेट संघात वडील-मुलाच्या जोडप्यांमध्ये अशी अनेक मुले आहेत ज्यांचे वडील भारतासाठी एक महान खेळाडू बनले. परंतु वडिलांनी जे केले ते पुत्र साध्य करू शकला नाही. भारतातील अशा 4 पुत्रांना ज्यांना आपल्या वडिलांसारखे यश मिळवता आले नाही …

भारतीय क्रिकेट संघाचे माजी दिग्गज सलामीवीर कृष्णमचारी श्रीकांत यांचा त्यांच्या काळात बोलबाला होता. श्रीकांत यांना भारतीय क्रिकेट संघातील सर्वात खतरनाक सलामीवीर म्हणून ओळख निर्माण केली होती. 1983च्या विश्वविजेते संघात भाग घेतलेल्या श्रीकांतच्या यशासाठी कुणाच्याही पुराव्याची गरज नव्हती. परंतु त्यांचा मुलगा अनिरुद्ध श्रीकांत यांना मोठे नाव मिळवता आले नाही. अनिरुद्ध श्रीकांत स्थानिक क्रिकेट आणि आयपीएलमध्ये खेळला. पण वडिलांनी दाखवल्याप्रमाणे तो तितकीच ताकद दाखवू शकला नाही.

क्रिकेट

भारताचा माजी फलंदाज विजय मांजरेकर हे भारतीय कसोटी क्रिकेट इतिहासातील महत्त्वाचे फलंदाज आहे. भारतासाठी कसोटी क्रिकेटमध्ये विजय मांजरेकर यांनी मोठे योगदान दिले आहे. विजय मांजरेकर यांनी आपल्या कारकीर्दीत 55 सामन्यांत 3208 धावा केल्या. ते त्या काळातील सर्वोत्कृष्ट फलंदाज मानला जायचे. विजय मांजरेकर यांचा मुलगा संजय मांजरेकर यांनीही भारतीय संघात स्थान मिळवले. संजय मांजरेकर यांनी भारताकडून 37 कसोटी आणि 74 एकदिवसीय सामने खेळले होते, परंतु त्यांची कामगिरी वडील विजय मांजरेकर यांच्यासारखी नव्हती.

लिटल मास्टर फलंदाज सुनील गावस्कर हे भारतीय क्रिकेट इतिहासातील सर्वात मोठा फलंदाज मानला जाते.  सुनील गावस्कर यांनी भारतासाठी महत्त्वपूर्ण योगदान दिले आहे.  भारतीय कसोटी क्रिकेटमधील दहा हजार मैलांचा टप्पा गाठणार्‍या सुनील गावस्कर यांनीही आपल्या कारकीर्दीत 34 शतके ठोकली आहेत.

क्रिकेट सुनील गावस्कर हे एक मोठे नाव होते, त्याच प्रकारे त्यांचा मुलगा रोहन गावस्कर देखील भारताकडून खेळण्यात यशस्वी झाला, परंतु रोहन गावस्करची कारकीर्द फारशी चांगली नव्हती. तो भारताकडून काही सामने खेळू शकला. परंतु कधीही संघात परतला नाही.

कपिलदेवच्या नेतृत्वात भारतीय क्रिकेट संघाने 1983 मध्ये विश्वचषक जिंकला होता. कपिल देवच्या या संघात भारताचा स्ट्राईक गोलंदाज रॉजर बिन्नी असायचे. त्या वर्ल्ड कपमध्ये रॉजर बिन्नीने भारतासाठी चांगली कामगिरी बजावत त्यांच्या कारकिर्दीत उत्तम प्रदर्शन केले. रॉजर बिन्नी एक अविश्वसनीय खेळाडू होते, परंतु त्याचा मुलगा स्टुअर्ट बिन्नी यात फारसा यशस्वी होऊ शकला नाही. स्टुअर्ट बिन्नी भारताकडून तिन्ही फॉर्मेटमध्ये खेळू शकला, पण त्याची कामगिरी कायम राहिली नाही आणि लवकरच तो संघातून बाहेर पडला.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : पाकिस्तानमधील प्रसिद्ध हिंदू मंदिरांविषयी तुम्हाला माहिती आहे का?

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here