आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

‘हे’ दिग्गज खेळाडू प्रशिक्षक झाल्यास 2023 मध्ये भारत जिंकू शकतो विश्वचषक….!


 

भारतीय संघासाठी उत्तम प्रशिक्षकाचे कोडे नेहमीच सोडविता अाले नाही. हे कोडे सोडविण्यासाठी टीम मॅनेजमेंटलाही बर्‍याच वादांचा सामना करावा लागला. गांगुली-चॅपेलचा मुद्दा असो, जो अजूनही भारतीय क्रिकेटसाठी एक मोठा धडा म्हणून ओळखला जातो किंवा कुंबळे आणि कोहली यांच्यात समन्वयाचा अभाव दिसून आला.

विश्वचषक

new google

तथापि, काही वेळा असे होते की कर्णधार आणि भारतीय संघाचा प्रशिक्षक यांच्यात समन्वय खूप चांगला होता आणि मोठ्या स्पर्धांमध्ये संघाचा फायदा झाला. त्याचे पहिले उदाहरण माजी ज्येष्ठ कर्णधार सौरव गांगुली आणि माजी प्रशिक्षक जॉन राइट यांची जोडी म्हणून पाहिले जाऊ शकते. तर या लेखात आम्ही अशा 3 दिग्गजांबद्दल बोलू, ज्यांना अजूनही वेळेत भारतीय संघाचा प्रशिक्षक म्हणून नियुक्त केले जाऊ शकते. त्यानंतर आयसीसी विश्वचषक 2023 मध्ये भारत चॅम्पियन बनू शकेल.

माजी ज्येष्ठ कर्णधार आणि दिग्गज फलंदाज राहुल द्रविड हे भारतीय क्रिकेटमधील असे नाव आहे ज्यांनी भारतीय क्रिकेटमध्ये वेगवेगळ्या मार्गांनी केलेले योगदान कधीच विसरता येणार नाही. वर्षानुवर्षे फलंदाज म्हणून भारतीय संघाला मजबूती देणार्‍या द्रविडने निवृत्तीनंतर कोचिंगच्या माध्यमातून भारतीय क्रिकेटच्या विकासात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली.

नवीन आणि तरूण खेळाडू तयार करणार्‍या या माजी ज्येष्ठ खेळाडूच्या भूमिकेकडे दुर्लक्ष केले जाऊ शकत नाही. सध्या ते भारतीय राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीचे प्रशिक्षकही आहेत. जर भारतीय क्रिकेट मॅनेजमेंटने त्यांना वेळेत भारताच्या राष्ट्रीय संघाचा प्रशिक्षक नियुक्त केले तर 2023 विश्वचषकात भारताने जिंकण्याची शक्यता निश्चितच वाढवू शकते.

श्रीलंकेचा माजी ज्येष्ठ कर्णधार आणि आयपीएलमध्ये बर्‍याच काळापासून मुंबई इंडियन्सला प्रशिक्षण देत असलेल्या माहेला जयवर्धने जगातील सर्वात महान क्रिकेटपटूंमध्ये गणले जाते.  श्रीलंकेकडून 1997 मध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकीर्दीची सुरुवात करणार्‍या जयवर्धनेने 18 वर्षांच्या आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत अत्यंत चांगले क्रिकेट खेळले.

विश्वचषक

श्रीलंकेचा माजी कर्णधार, जगातील महान फलंदाजांपैकी एक, त्याने 597 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये 24 हजाराहून अधिक धावा केल्या आहेत. याशिवाय कोचिंगचा विचार करायचा झाल्यास महेलाच्या कोचिंगमध्ये मुंबईची टीम गेल्या 2 हंगामात चॅम्पियन बनली आहे. म्हणूनच, 2023 विश्वचषक लक्षात घेऊन त्यांची भारतीय प्रशिक्षकपदी नियुक्ती करणे हा एक चांगला निर्णय होईल.

ऑस्ट्रेलियाचा माजी फलंदाज टॉम मूडी जो ऍडलेडचा रहिवासी आहे. ते आपल्या देशाच्या राष्ट्रीय संघासाठी जास्त दिवस   क्रिकेट खेळले नाहीत. पण पण त्यांच्याकडे प्रशिक्षणाचा चांगला अनुभव आहे. आयपीएलमध्येही गेली अनेक वर्षे तो वेगवेगळ्या संघांचे प्रशिक्षण देत आहे.

विश्वचषक

मूडी सनरायझर्स सध्या आयपीएलमध्ये हैदराबादचा डायरेक्टर आहेत. यापूर्वी या संघाचे प्रशिक्षकही 2019 पर्यंत होते.  त्याशिवाय 2008 ते 2010 या काळात त्याने पंजाब संघाचे प्रशिक्षक म्हणूनही काम पाहिले आहे. टॉमचा प्रदीर्घ कोचिंग अनुभव पाहिल्यास, जर भारतीय व्यवस्थापन त्यांना भारतीय संघाचा प्रशिक्षक बनवित असेल तर 2023 च्या विश्वचषकात भारताच्या विजयाची शक्यता दाट होईल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here