आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|

===

हे पाच भारतीय क्रिकेटपटू आहेत निवृत्तीच्या वाटेवर; लवकरच करु शकतात घाेषणा ….!


 

काही काळासाठी भारतीय संघातील अनेक ज्येष्ठ क्रिकेटपटूंनी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपासून दूर आहेत आणि लवकरच निवृत्ती घेण्याचा निर्णय घेऊ शकता. एक काळ असा होता की हे क्रिकेटर्स भारतीय संघाचा एक महत्त्वाचा भाग होता, परंतु युवा संघाच्या कामगिरीनंतर आता या ज्येष्ठांच्या परतीचा मार्ग बंद झाला आहे.

 

new google

 क्रिकेटपटू

गेल्या काही वर्षांत, अनेक वरिष्ठ खेळाडू नवीन संघ संयोजनात बसत नाहीत.  या लेखात आपण असे 5 खेळाडू संघातून बाहेर पडण्याविषयी बोलू आहोत, ते येत्या काळात आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा करू शकतात.

जालंधरचा 40 वर्षीय ज्येष्ठ ऑफस्पिनर हरभजन सिंगने 1998 च्या ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या बंगळुरू कसोटीत भारतीय संघासाठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकीर्दीची सुरुवात केली.  त्यानंतर तो भारतासाठी एकूण 103 आंतरराष्ट्रीय कसोटी सामने, 236 एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय आणि 28 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळला आहे.

या सामन्यांमध्ये टर्बनेटर म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या भज्जीने 417 कसोटी विकेट, 269 एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय विकेट आणि 28 टी -20 आंतरराष्ट्रीय विकेट घेतल्या आहेत. परंतु गेल्या काही वर्षांपासून तो सतत संघाबाहेर असतो, ज्यामुळे संघात नवीन खेळाडूंचा प्रवेश होतो. विशेष म्हणजे 2016 मध्ये भज्जीने आपला अखेरचा आंतरराष्ट्रीय सामना युएईविरुद्ध ढाकाच्या मैदानावर खेळला होता.  ज्यानंतर आता अफवा पसरविली जात आहे की टर्बनेटर लवकरच सेवानिवृत्तीची घोषणा करू शकते.

चेन्नईचा चेन्नईचा 36 ज्येष्ठ फलंदाज मुरली विजय जो 2008 मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या नागपूर कसोटी सामन्यात खेळला होता.  जवळपास 12 वर्षांच्या आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत मुरली विजयने 61 आंतरराष्ट्रीय कसोटी सामन्यांव्यतिरिक्त 17 एकदिवसीय आणि 9 टी -२० आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत.

क्रिकेटपटू

कसोटी क्रिकेट वगळता मुरली विजयची मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमधील कामगिरी या सामन्यांमध्ये सरासरी राहिली आहे.  या व्यतिरिक्त तो काही काळ संघात आणि बाहेर होत होता.  यामुळेच आता मुरली विजय लवकरच आपली क्रिकेट कारकीर्द संपविण्याचा निर्णय घेऊ शकेल यावर जोर येऊ लागला आहे.

दिल्लीच्या 38 वर्षीय ज्येष्ठ लेगस्पिनरने एप्रिल 2013 मध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरूद्ध ढाका वन डे सामन्यात भारतीय संघाकडून आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकीर्दीची सुरुवात केली होती. याशिवाय त्याने मोहाली कसोटीत 2008 मध्ये वेस्ट इंडिजविरुद्ध कसोटी सामन्यात पदार्पण केले होते. आपल्या 17 वर्षांच्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीमध्ये मिश्राने एकूण 22 कसोटी सामने, 36 एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय आणि 10 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत.  यावेळी त्याने 76 कसोटी विकेट्स, 64 एकदिवसीय विकेट आणि  16 टी -20 विकेट्स घेतल्या आहेत.  विशेष म्हणजे फेब्रुवारी 2017 मध्ये शेवटचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळलेल्या अमित मिश्राची पुनरागमन आता कमी होण्याची शक्यता दिसत आहे. या संदर्भात मिश्रा लवकरच आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला निरोप घेऊ शकतात.

2006 मध्ये इंग्लंडविरुद्धच्या मोहाली कसोटी सामन्यात आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणारा अलिगढचा 32 वर्षीय ज्येष्ठ फिरकीपटू पीयूष चावला 2012 मध्ये भारतीय संघासाठी अखेरचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला होता. 9 वर्षांपासून राष्ट्रीय संघातून बाहेर असलेला चावला स्थानिक क्रिकेटमध्ये खेळत आहे पण तरीही त्याला पुनरागमन करता आले नाही.

क्रिकेटपटू पीयूष चावला त्याच्या आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत 3 कसोटी सामने, 25 एकदिवसीय आणि 7 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत. या सामन्यात त्याने 7 कसोटी विकेट्स, 32 एकदिवसीय विकेट आणि 4 टी -20 आंतरराष्ट्रीय विकेट घेतल्या आहेत. बर्‍याच काळासाठी राष्ट्रीय संघात न राहिल्याने आणि कामगिरीचा आलेख खाली पडत असल्यामुळे पियुष आगामी काळात आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला निरोप घेऊ शकतो.

कर्नाटकचा 35 वर्षीय ज्येष्ठ फलंदाज रॉबिन उथप्पाने 2006 मध्ये इंडोर वन-डेपासून भारतीय संघासाठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकीर्दीची सुरुवात केली. त्यानंतर आतापर्यंत केवळ 46 वन-डे आंतरराष्ट्रीय आणि 13 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले गेले आहेत.  या सामन्यांतही त्याची कामगिरी जवळपास सरासरी झाली आहे.

46 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये उथप्पाने 25.94 च्या सरासरीने 934 धावा केल्या आहेत.  या दरम्यान त्याने आपल्या नावावर 6 अर्धशतकही ठेवले आहे.  याशिवाय टी -20 मध्ये त्याने 24.90 च्या सरासरीने 249 धावा केल्या आहेत. 19 जुलै रोजी अखेरचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळल्यानंतर संघातून बाहेर गेलेला उथप्पा लवकरच सक्रिय आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपासून दूर जाऊ शकेल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here