आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

किस्सा! कारगिलच्या युद्धात पाकिस्तानी म्हणाले, “तुम्ही माधुरी दीक्षितला दिलं तर आम्ही काश्मीर सोडून देऊ”


 

90 च्या दशकापासून कोट्यावधी हृदयावर राज्य करणारी माधुरीने तिच्या फिल्मी करिअरची सुरुवात ‘अबोध’ या चित्रपटाने केली. तिने बर्‍याच सुपरहिट चित्रपटांत काम केले. माधुरीने पद्मश्री व्यतिरिक्त अनेक पुरस्कार जिंकले आहेत.

माधुरी दीक्षित

new google

तुम्हाला माहिती आहे की एक काळ असा होता की, चित्रपटात काम करण्यासाठी तिला एक महिला कलाकार म्हणून सर्वाधिक पैसे मिळायचे. आम्ही आज माधुरीच्या वाढदिवशी सांगतोय की एकदा काश्मीरच्या बदल्यात पाकिस्तानने माधुरी दीक्षितची मागणी केली होती.

Madhuri Dixit grey sequin saree price cost you a fortune know her party wear outfit price - माधुरी दीक्षित की सीक्वेन साड़ी की कीमत आपकी उम्मीद से भी हो सकती है बहुत

माधुरी दीक्षित केवळ भारतीय चाहत्यांमध्येच लोकप्रिय नव्हती तर तिच्या चाहत्यांमध्ये पाकिस्तानचेही लोकही होते. लाखो लोक त्यांच्या एका हास्यावर बलिदान देण्यास तयार होते.  माधुरीच्या चित्रपटांचे पोस्टर पाकिस्तानी मुलांनी त्यांच्या घरात सजवले होते. प्रत्येकाचे एकच स्वप्न होते की, ते माधुरीला एकदा तरी भेटावे.

तेजाब, राम लखन, परिंदा, साजन, खलनायक, दिल, सोन, हम आपके हैं कौन, दिल तो पागल है, लज्जा, पुकार, देवदास अशा चित्रपटांमधील माधुरीच्या अभिनयाने सर्वांचे मन जिंकले.  दिल विथ आमिर, सलमानबरोबर ‘हम आपके हैं कौन’, शाहरुखसोबत ‘दिल तो पागल है’ यासारखे यशस्वी चित्रपट दिल्यानंतर माधुरीने तिच्या काळातील अनेक बड्या कलाकारांसोबत काम केले आहे.

माधुरी दीक्षित

 

माधुरीच्या अफेअरच्या कहाण्याही विशेष नव्हत्या. एकदा तर संजय दत्त आणि त्याच्या लग्नाची बातमी प्रसिद्ध झाली होती.  ‘ठाणेदार’ चित्रपटाच्या सेटवर दोघांनाही पारवान आवडत होतं.  1993 मध्ये मुंबई बॉम्बस्फोटांमध्ये संजय दत्त यांचे नाव गुंतले होते तेव्हा माधुरीने त्यांचे सर्व संबंध तोडले.

हा किस्सा कारगिर युद्धाच्या वेळी सांगितला गेला आहे.  टीओआयने दिलेल्या वृत्तानुसार, जेव्हा सीमेवर युद्ध झाले तेव्हा पाकिस्तानी म्हणाले की, तुम्ही आम्हाला माधुरी दीक्षित दिली तर आम्ही काश्मीर सोडून जाऊ. माधुरीसाठीचे वेडेपण अद्याप कोणत्याही नायिकासाठी पाहिले गेलेले नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here