आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

पाकिस्तानमध्ये जन्मलेले हे तीन खेळाडू दुसऱ्या देशाचे नागरिकत्व असल्यामुळे आयपीएलमध्ये खेळतात…!


 

नेपाळ ते अफगाणिस्तान पर्यंतचे खेळाडू आयपीएलमध्ये खेळताना दिसत आहेत. आयपीएलमध्ये पाकिस्तान वगळता सर्वच देशांचे खेळाडू खेळू शकतात. पाकिस्तानच्या खेळाडूंना आयपीएल खेळण्यास बंदी आहे. 2008 साली फक्त पाकिस्तानच्या खेळाडूंनी या लीगमध्ये भाग घेतला होता.  त्यानंतर आतापर्यंत त्याच्यावर कायमस्वरुपी आयपीएलवर बंदी आहे.

 

new google

तथापि, दुसर्‍या देशाचे नागरिकत्व मिळाल्यामुळे 2008 नंतरही पाकिस्तानमध्ये जन्मलेले 3 खेळाडू आयपीएलमध्ये खेळले आहेत. आज आम्ही तुम्हाला त्या पाकिस्तानी वंशाच्या 3 खेळाडूंबद्दल सांगू जे 2008 च्या आयपीएलनंतरही या लीगमध्ये खेळले आहेत.

पाकिस्तान

अजहर महमूद

 

अष्टपैलू अझर महमूदने पाकिस्तानकडून 141 एकदिवसीय सामने आणि 21 कसोटी सामने खेळले आहेत, परंतु या खेळाडूने पाकिस्तानकडून खेळणे सोडले. त्यानंतर पाकिस्तानी खेळाडूंना आयपीएलपासून बंदी घातली गेली, तेव्हा त्याने इंग्लंडमध्ये काऊन्टी क्रिकेट खेळायला सुरुवात केली होती. इंग्लंडचा नागरिक झाला होता.

ज्यामुळे या खेळाडूला आयपीएलमध्ये खेळण्याची संधी मिळाली. त्यानंतर हा खेळाडू किंग्ज इलेव्हन पंजाब आणि कोलकाता नाईट रायडर्सकडून खेळला. अझर महमूदने आयपीएलमधील 23 सामन्यांमध्ये 20.42 च्या सरासरीने एकूण 388 धावा केल्या आहेत. तसेच त्याने 7.82 च्या इकॉनॉमी रेटने एकूण 29 विकेट्स घेतल्या आहेत.

इम्रान ताहिर

पाकिस्तान

चेन्नई सुपर किंगचा स्टार लेगस्पिनर इम्रान ताहिर यांचा जन्म पाकिस्तानच्या लाहोरमध्ये 27 मार्च 1979 रोजी झाला होता.  इम्रान ताहिर पाकिस्तानकडून 19 वर्षांखालील क्रिकेटही खेळला आहे.

इम्रान ताहिर दक्षिण आफ्रिका संघाकडून आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळतो. इम्रान ताहिरची पाकिस्तानमध्ये राष्ट्रीय संघात निवड होऊ शकली नाही. ज्यामुळे त्याने दक्षिण आफ्रिकेत क्रिकेट कारकीर्द सुरू केली. यासाठी त्याने त्यांचे नागरिकत्व घेतले होते. तो सध्या दक्षिण आफ्रिकेत आपल्या कुटूंबियांसह खूप आनंदी आहे.

इम्रान ताहिरने आयपीएलमध्ये शानदार कामगिरी केली आहे.  तो आयपीएलमध्ये जोरदार विकेट्स घेतो. तो आयपीएलमध्ये आतापर्यंत 59 सामने खेळले आहेत, त्यामध्ये त्याने 20.76 च्या सरासरीने 82 बळी घेतले आहेत.

उस्मान ख्वाजा

पाकिस्तान

ऑस्ट्रेलियाचा स्टार फलंदाज उस्मान ख्वाजाचा जन्म 18 डिसेंबर 1986 रोजी पाकिस्तानच्या इस्लामाबादमध्ये झाला होता.  डावखुरा हा फलंदाज आपले क्रिकेट कारकीर्द घडवण्यासाठी ऑस्ट्रेलियाला गेला होता आणि तेथूनच त्याने नागरिकत्व घेतले.

उस्मान ख्वाजाने ऑस्ट्रेलियाकडून 44 कसोटी सामने, 40 एकदिवसीय आणि 9 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत. 2016 च्या आयपीएलमध्ये हा फलंदाज पुणे सुपरगिजंटकडून खेळला आहे.  या खेळाडूने त्याच्या 6 आयपीएल सामन्यांमध्ये 21.17 च्या सरासरीने एकूण 127 धावा केल्या आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

‘हे’ दिग्गज खेळाडू प्रशिक्षक झाल्यास 2023 मध्ये भारत जिंकू शकतो विश्वचषक….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here