आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|

===

रोजरोज गोड पदार्थ खाऊन कंटाळा आला असेल तर बनवा संत्र्याची खीर: मन होईल तृप्त…!


 

जर आपण रोज-रोज गोड खाद्यपदार्थाने कंटाळा आला असेल तर यावेळी संत्रीची खीर करुन पहा. उन्हाळ्यात संत्री सहज उपलब्ध असते आणि दूध सर्वांच्या घरात असते, म्हणून यावेळी संत्रीची खीर बनवण्याचा प्रयत्न करा. संत्रा कुटुंबातील सदस्यांना व्हिटॅमिन-सी देखील प्रदान करेल, जेणेकरुन त्यांची प्रतिकारशक्ती विकसित होईल. संत्रीची खीर बनवणे देखील खूप सोपे आहे. तसेच यास जास्त वेळ लागत नाही. पुढील स्लाइड्सवरुन संत्रीची खीर बनवण्याचे साहित्य आणि पद्धती जाणून घ्या.

संत्र्याची खीर

new google

साहित्य.

साखर – अर्धा कप

वेलची – 5

फुल क्रीम दूध – 5 कप

संत्री – 3

पिस्ता – 2 चमचे

बदाम -10

पद्धत.

 

संत्र्याची खीर

संत्री खीर बनवण्यासाठी दुध एका मोठ्या भांड्यात उकळत ठेवा. आता साखर आणि वेलची घालून मंद आचेवर परतून घ्या.  दूध जाड होईपर्यंत अशाप्रकारे शिजवावे. जेव्हा दूध जाड झाले आणि त्याच्या रंगात थोडासा बदल सुरू झाला की गॅस बंद करा.

 

आता संत्री सोलून घ्या आणि समान रीतीने कापून घ्या, अशा वेळी तुमचे दूधही थंड होईल. थंड दुधात संत्राचे तुकडे घाला.  संत्री दुधात चांगले मिसळा, वर बदाम आणि पिस्ता घाला आणि थोडावेळ फ्रीजमध्ये ठेवा. उन्हाळ्याच्या हंगामात आता थंडगार संत्र्याची खीर खा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा:

खूपच रोमांचकारी आहे रॉबिन उथप्पाची लव्हस्टोरी; जाणून घ्या त्याला दोनवेळा लग्न का करावे लागले?

हे पाच भारतीय क्रिकेटपटू आहेत निवृत्तीच्या वाटेवर; लवकरच करु शकतात घाेषणा ….!

फेंगशुईचे हे चार उपाय जे आपल्यासाठी बनतील गुडलक आणि कमी करतील अडचणी….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here