आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|

===

अंजीर आणि खजूर पासून बनवा स्वादिष्ट मिठाई; आरोग्यासाठीही आहे फायदेशीर: अशी आहे रेसिपी


 

रमजान महिन्यात इफ्तार आणि सहरीला खजून खाऊन उपवास सोडतात. आपल्याला हवे असल्यास खजूरपासून मिठाई देखील करु शकता. जे खायला एकदम टेस्टी आणि आरोग्यासाठी खूपच फायदेशीर आहे. चला तर मग खजूर आणि अंजीर बसून एक सुंदर बर्फी तयारी करूयात. त्याची रेसिपी पुढीलप्रमाणे

अंजीर

new google

साहित्य

175 ग्रॅम चिरलेली अंजीर लहान तुकडे करा

75 ग्रॅम बियाणे खजुर

50 ग्रॅम मनुका

50 ग्रॅम पिस्ता चिरलेला

50 ग्रॅम काजू चिरलेला

50 ग्रॅम बदाम चिरलेला

04 चमचे साजूक तूप

कृती

सर्व प्रथम, ग्राईंडरमध्ये अंजीर, खजूर आणि मनुका बारीक करून पेस्ट बनवा.  लक्षात ठेवा, पीसताना पाणी घालू नका.  आता गॅसवर कढई ठेवा, दोन चमचे देसी तूप घाला आणि काजू, बदाम आणि पिस्ता हलके सोनेरी होईपर्यंत तळा.  आता त्याच कढईत तूप घाला आणि हळू आचेवर अंजीर पेस्ट घाला आणि सतत ढवळत असताना सात ते आठ मिनिटे तळा.

मिठाई

 

यानंतर भाजलेले काजू, बदाम आणि पिस्ता घाला आणि ढवळत असताना तीन ते चार मिनिटे तळा.  आता गॅस बंद करा आणि मिश्रण हिरव्या प्लेटवर किंवा बर्फीसारखे जाड चौकोनी ट्रे वर पसरवा आणि दोन तास सेट करा. आता चाकूने आपल्या इच्छित आकारात तो कट करा. आता आपले निरोगी अंजीर अाणि खजूर बर्फी तयार आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा:

खूपच रोमांचकारी आहे रॉबिन उथप्पाची लव्हस्टोरी; जाणून घ्या त्याला दोनवेळा लग्न का करावे लागले?

हे पाच भारतीय क्रिकेटपटू आहेत निवृत्तीच्या वाटेवर; लवकरच करु शकतात घाेषणा ….!

फेंगशुईचे हे चार उपाय जे आपल्यासाठी बनतील गुडलक आणि कमी करतील अडचणी….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here