आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

धकधक गर्ल माधुरीशी लग्न करण्यास गायक सुरेश वाडकरांनी दिला होता ‘या’ कारणासाठी नकार..!


 

आपल्या गोड स्मितहास्याने लाखों लोकांची मने जिंकणारी माधुरी दीक्षित 15 मे रोजी तिचा 54 वा वाढदिवस साजरा करत आहे. माधुरीने कदाचित तिच्या वयात 50 गुण ओलांडला असेल पण तिचे सौंदर्य आजही कायम आहे. आजही लोक माधुरी दीक्षितच्या अभिनयाचे दीवाने आहेत. आपल्या कारकीर्दीत तिने एकापेक्षा जास्त चित्रपट केले आणि त्यावेळी त्यांचे नाव बॉलिवूडच्या अनेक स्टार्सशी संबंधित होते. अशा परिस्थितीत जेव्हा माधुरी दीक्षितने डॉ. श्रीराम नेनेशी लग्न केले तेव्हा लाखो लोकांची मने तुटली.

माधुरी दीक्षित

new google

तथापि, तुम्हाला माहिती आहे काय की जेव्हा माधुरी दीक्षितच्या लग्नाची चर्चा चालू होती, तेव्हा एका प्रसिद्ध गायकाने तिच्याशी लग्न करण्यास नकार दिला होता.  हे आश्चर्यचकित करणारे आहे की ज्याच्या सौंदर्यावर प्रत्येकजण वेडा आहे त्याला कोणीही नाकारू शकते?  तर मग अाम्ही अाज  सांगतोय की माधुरीशी लग्न करण्यास कोणी नकार दिला होता आणि मग माधुरीने डॉक्टर नेनेशी कसे लग्न केले.

माधुरी दीक्षितशी लग्न करण्यास नकार देणारे गायक दुसरे तिसरे कोणी नसून सुरेश वाडकर हाेते.  माधुरी सुरेशपेक्षा 12 वर्षांनर लहान होती.  बातमीनुसार माधुरीच्या आई-वडिलांनी तिला चित्रपटांत करिअर करण्याची इच्छा नव्हती. अशा परिस्थितीत तिच्या पालकांनी लग्नासाठी मुलांना पाहण्यास सुरुवात केली.  अशा परिस्थितीत माधुरीच्या लग्नाच्या मागणीसाठी प्रसिद्ध गायक सुरेश वाडकर यांना निरोप पाठवले गेले.

मात्र मुलगी खूप पातळ असल्याचे सांगत सुरेश वाडकर यांनी त्यावेळी हे मागणे नाकारले होते. हे मागणे नाकारल्यानंतर माधुरीचे आई-वडील अधिक चिंतातुर झाले.  त्याला वाटले की जर माधुरी चित्रपटांमध्ये अधिक काम करू शकली तर तिच्या लग्नात अडचणी येतील.

माधुरी

जरी माधुरीचे आईवडील तिच्या लग्नाबद्दल काळजीत होते तरी माधुरीने हे सिद्ध केले की ती प्रतिभावंत आहे आणि तिला अद्याप यश आलेले नाही.  १ 1984 मध्ये ‘अबोध’ चित्रपटाद्वारे तिने पदार्पण केले.  यानंतर ‘तेजाब’, ‘राम लखन’, ‘परिंदा’, ‘दिल’, ‘दिल तो पागल है’, ‘हम आपके हैं कौन’, ‘देवदास’, ‘पुकार’, ‘यासारख्या अनेक सुपरहिट सिनेमांमधून माधुरी अद्वितीय यश मिळवले.

माधुरीने केवळ तिच्या अभिनयानेच नव्हे तर तिच्या नृत्याने आणि अभिव्यक्तीनेही सर्वांचे मन जिंकले.  माधुरीचे नाव तिच्या कारकिर्दीच्या शिखरावर अनेक बॉलिवूड कलाकारांशी जोडले गेले.  संजय दत्तच्या त्याच्या अफेअरच्या किस्से बरीच मथळे बनले होते. दोघांचे जवळचे नाते पाहून असे झाले की लवकरच त्यांचे लग्न होईल.  मात्र, संजय दत्तला तुरूंगात टाकले असता माधुरीने त्याच्यापासून अंतर ठेवले.

 

Madhuri Dixit Nene's green Torani lehenga showcased stunning thread work | VOGUE India

यानंतर माधुरी दीक्षित यांनी अमेरिकेतील डॉक्टर डॉ. श्रीराम नेने यांची भेट घेतली.  माधुरीच्या भावाने त्यांची भेट करुन दिली होती आणि पहिल्या भेटीत त्यांची चांगली मैत्री झाली.  यानंतर जेव्हा ही भेट प्रेमात बदलली तेव्हा दोघांनी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला.

 

माधुरी म्हणाली होती, ‘श्री राम नेने मला भेटले तेव्हा मला माहित नव्हते की मी भारतात किती प्रसिद्ध आहे.  त्याने माझ्याशी सामान्य मुलीप्रमाणे वागणूक दिली.  मला त्याचे जीवन आवडले.’ यानंतर माधुरीने 7 ऑक्टोबर 1999 रोजी श्रीराम नेनेशी लग्न केले. आज माधुरीला दोन मुले आहेत आणि ती आपल्या कुटूंबात खूप आनंदी आहे. श्रीराम नेनेही आपल्या कारकीर्दीला पाठिंबा देण्यासाठी भारतात स्थलांतरित झाले.  यासाठी माधुरी स्वत: ला आनंदी मानते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here